Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาจอคอมที่ใช้หักพี่ๆคนไหนมีวิธี บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาจอคอมที่ใช้หักพี่ๆคนไหนมีวิธี บ้างครับ

ขาจอ samsung หักติดกับฐาน เป็นตัว EX2200
    พี่ๆคนใช้มีวิธี ยึดตัวขา ติดกับจอบ้างครับ หรือ ยึดตาย ปรับองศา ไม่ได้ก็ได้ครับ

ถ้าเป็น EX2000X
    หาขาตั้งจอคอมใหม่ได้ครับ ด้านหลังมันมีรูให้ใส่
    https://shopee.co.th/search?keyword=...B8%AD%E0%B8%A1

Comment

แจ่มเลยครับ

Comment

มีจุดยึด vesa ก็สบายครับ
        ถ้าเป็นรุ่นที่ไม่มี
        ก็ใช้แบบตัวจับแทน

Last edited by taiseller; 18 May 2022, 16:30:54.

Comment

ผมคง DIY เอา หาเหล็กแผ่นเหล็กท่อ เชื่อมๆกันเข้า จะยึดแบบเก่าหรือ VESA ได้หมด

ยุ่งยากเสียเวลา แต่ประหยัดไปได้เยอะ เผลอๆงบไม่เกิน 200

Comment

จอส่วนมากรองรับ mount VESA กันเยอะแล้วครับ
            ผมแนะนำไม่ต้องใช้สนใจทรงขาแถมอีกต่อไป ซื้อแยกเองเลย ขายึดกับโต๊ะ หมุนหันได้ทุกทิศ ลงทุนทีเดียวจบครับ ใต้จอโต๊ะโล่งขึ้นด้วย

Comment

ครับผมจัดมาแล้วครับ 500เองครับ เท่ดี

Comment

เตือนไว้อย่างใช้ขาจับจอ ถ้าโต๊ะเป็นไม้อัดระวังแบบหนีบใช้ไปนานๆโต๊ะฉีกได้นะเพราะน้ำหนักมันดึงแค่ขอบ ลงทุนเจาะรูน๊อตให้น้ำหนักมันกระจายจะแข็งแรงกว่า

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                  เตือนไว้อย่างใช้ขาจับจอ ถ้าโต๊ะเป็นไม้อัดระวังแบบหนีบใช้ไปนานๆโต๊ะฉีกได้นะเพราะน้ำหนักมันดึงแค่ขอบ ลงทุนเจาะรูน๊อตให้น้ำหนักมันกระจายจะแข็งแรงกว่า
                  ไส่แผ่นเหล็กรองบนล่างให้แรงบีบมันกระจายก็ได้ครับ

Comment

Working...
                  X