Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu 700w เอา 3090 อยู่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sillys View Post

แล้ว ENERMAX REVOLUTION D.F 850W 80 PLUS GOLD น่าใช้ไหมครับ
    ดูรีวิวแล้วถือว่าดีเลยครับ
    ไฟนิ่งแถมข้างในพวกคาปา japan หมด
    ถ้าผมจะอัพก็น่่าจะเป็นตัวนี้แหละครับที่จะซื้อ

Comment

Originally posted by sillys View Post

ผมกำลังมองอยู่ครับตัวนี้ คุณภาพเป็นอย่างไรย้างครับ มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ หตือแนะนำตัวอื่นก้อได้ครับ
      antec ใช้ดีนะ ผมใช้มา2เครื่อง ปัจจุบันเหลือลูกนึงใส่อยู่ในเครื่องเล็ก ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนอีกลูกขายต่อไปละ (รุ่น EDGE)
      เครื่องใหญ่ ตอนนี้ใช้รุ่น NEO ECO 850W 80+Platinum อยู่ก็โอเคนะ ราคาฟังดูดีเมื่อเทียบยี่ห้ออื่นในระดับ Platinum ด้วยกัน (ผมจัดตอนโปรฯด้วยแหละ คุ้มมากๆจากร้านน้าแอด ตอนนี้ราคากลับไปที่เดิมก็นะ)
      Last edited by sperrr; 16 May 2022, 07:28:48.

Comment

เจอพวกแล้ว คนยังใช้ scythe อยู่ ของมันทนจริงๆ สงสัยทนไปคนไม่ซื้อใหม่เลยเจ๊ง

Comment

ยังใช้ scythe stronger 700w กับ 2070super อยู่เลยผม

Comment

ผมก็ใช้ scythe เหมือนกัน แต่เป็นรุ่น gouriki-3 600w คู่กับ 1660super ใช้งานอยู่ ไม่เห็นมีปัญหา

แต่ก็เคย ต้องถอดพัดลม มาล้าง/หยอดน้ำมันครั้งนึง พร้อมกับเป่าหยากไย่ตามซอกออก

Comment

scythe เหมือนกัน นานเกินจํารุ่นไม่ได้แล้ว

Comment

Working...
              X