Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยเคลมประกัน ARC มั้ยคับ แย่ขนาดนี้เลยหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูจากแผนที่ ศูนย์ใหญ่ ARC
    อยู่ไกลมากๆ

(มีรถเมล์ผ่านไหมครับนั่น)
    Attached Files
    Last edited by civil; 18 Nov 2008, 15:22:50.

Comment

ดูจากแผนที่ ศูนย์ใหญ่ ARC
      อยู่ไกลมากๆ
      อย่างไกลเลยครับไปมาทีนึงแล้ว รถไม่มีผ่านด้วย

Comment

กรรมมันตั้งอยู่ตรงนั้นเองหยอเนี่ย คราวหน้าไปเคลมโน้นดีก่า..อิอิ

Comment

เอาแล้วไง ผมก็เอาเจ้ากบ 3850 ไปเคลมมาแต่ว่าเข้าไปที่ jib ก่อนนะ นี่ก็จะ 1 เดือนแล้วยังเงียบอยู่เลยต้องตามอย่างแรงแล้ว

Comment

Originally posted by mc_toon View Post
            ทำไงดีเราก็มีของ ARC
            ท่านถอดออกมาจากเครื่อง แล้วส่งมาตามที่อยู่ด้านข้างนี้ แค่นี้ก้อสบายใจและครับ

Comment

Play Hard

Comment

บางที ก็เข้าใจและเห็นใจ ( คุณหนึ่ง ) พนง ARC รับเคลมที่พันทิบนะครับ

คือถ้าเรารู้ระบบการทำงานของงานเคลม จะบอกได้เลยว่า เค้าสามารถช่วยคุณได้เต็มที่แค่การ โทรไปเร่งให้ เท่านั้นเอง ซึ่งก็แล้วแต่ว่าทาง สนง ใหญ่ เค้าจะเอาของมาให้เมื่อใหร่ ตำแหน่งหน้าที่เค้ามันจำกัดแค่นี้

ไม่ว่าประกันเทพแค่ใหน Synnex HWH SIS Com7 Asys ถ้าเค้าไม่มีของ ตัวที่คุณเอามาเคลมใว้อยู่ในสต็อก มันก็คือไม่มี ซึ่งเค้าก็ไม่รู้ว่าจะไปถอนเส้นใหนมาให้คุณ

นอกเหนือจากว่า บริษัทที่คุณเอาของไปเคลม มีนโยบายการรับเทิร์น อันนั้นก็อีกเรื่อง

เพราะฉะนั้น เวลาไปเคลมของ ขอให้เผื่อใจใว้มั่งครับ ทางที่ดี โทรไปตามเรื่อยๆ อย่างที่เค้าบอก ก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ ไม่ต้องไปแบบ 50 50 ลู้นว่าได้หรือไม่ได้หว่า
                Last edited by โหน่งมาแว้ววว; 18 Nov 2008, 16:01:51.

Comment

Originally posted by K@B View Post
                  อย่างไกลเลยครับไปมาทีนึงแล้ว รถไม่มีผ่านด้วย
                  เมื่อก่อน มันอยู่ IT Square นี่น่า

Originally posted by matoom View Post
                  กรรมมันตั้งอยู่ตรงนั้นเองหยอเนี่ย คราวหน้าไปเคลมโน้นดีก่า..อิอิ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                    หุหุ 7950GT อยากรู้จังว่าจะเอารุ่นไหนมาแทนให้

ตอน 6800GS ผมเสีย เขาให้ 7900GS มาแทน ครับ
                    คือ 7950 เสีย ผมว่าดีไม่ดีได้ 9600 มาเล่นแน่ๆเลย

Comment

Originally posted by โหน่งมาแว้ววว View Post
                      บางที ก็เข้าใจและเห็นใจ ( คุณหนึ่ง ) พนง ARC รับเคลมที่พันทิบนะครับ

คือถ้าเรารู้ระบบการทำงานของงานเคลม จะบอกได้เลยว่า เค้าสามารถช่วยคุณได้เต็มที่แค่การ โทรไปเร่งให้ เท่านั้นเอง ซึ่งก็แล้วแต่ว่าทาง สนง ใหญ่ เค้าจะเอาของมาให้เมื่อใหร่ ตำแหน่งหน้าที่เค้ามันจำกัดแค่นี้

ไม่ว่าประกันเทพแค่ใหน Synnex HWH SIS Com7 Asys ถ้าเค้าไม่มีของ ตัวที่คุณเอามาเคลมใว้อยู่ในสต็อก มันก็คือไม่มี ซึ่งเค้าก็ไม่รู้ว่าจะไปถอนเส้นใหนมาให้คุณ

นอกเหนือจากว่า บริษัทที่คุณเอาของไปเคลม มีนโยบายการรับเทิร์น อันนั้นก็อีกเรื่อง

เพราะฉะนั้น เวลาไปเคลมของ ขอให้เผื่อใจใว้มั่งครับ ทางที่ดี โทรไปตามเรื่อยๆ อย่างที่เค้าบอก ก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ ไม่ต้องไปแบบ 50 50 ลู้นว่าได้หรือไม่ได้หว่า

ใช่ครับ อ้วนๆ ขาวๆ เขาอยู่โยงตั้งเเต่11-18.00 โคตรทนเลยครับ นิสัยดีถ้าได้คุยด้วยจริงๆ จัง เเต่ถ้าเห็นเเวบเเรกๆ นึกว่ายโส ตามเรื่องเครมของให้ผมหลายรอบเเล้ว อำนาจเขามีเเค่นั้นครับ เราต้องไปเร่งกับสำนักงานใหญ่

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
                        3000เชียวเหรอโหหหห ประกันไหนหนอ
                        ARCนี่แหละครับXFX8800GTS xXx G80ตัวรองจากUltraซื้อมาตั้งแต่หมื่นกว่า
                        เข็ดครับไม่ขอซื้ออะไรที่ประกันARCอีกเลย

Comment

มี arc เหมือนกัน ถุยยยยยยยยยยยย

Comment

จริงๆ ของไป 1 อาทิตย์ไม่มาผมก็จะตามแล้วนะครับ
                            จนกว่าจะได้ของนะครับ

แต่ของ จขกท.ก็นานๆไปหน่อยนะครับ ^^"

Comment

ผมเจอ com7 เคลมไม่ได้ / ซ่อมก็ไม่ได้ (เมนบอร์ด) ตอนนี้คงทิ้งไว้ที่ศูนย์ไม่ไปเอาล่ะ เข็ด..

เคยเคลมมาหลายอย่างกับ dcom ไม่เคยมีปัญหา 6800gt , seagate 500g , m2n-e ,a7v8x-x
                              Last edited by chokuun; 18 Nov 2008, 22:02:24.

Comment

เห็นใจร้านที่เอาของมาขาย คงต้องรับผลกระทบไปด้วย

Comment

Working...
                                X