Announcement

Collapse
No announcement yet.

enermax 460W กะ iCute TiTaNium Pro 650W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอโทษนะครับ icute 12v 25a นะครับ enermax เท่าไหร่ครับ
    sli สบายๆ enemax ทำไม่ได้แน่ๆครับ

ของไต้หวัน ชื่อเสียงไม่เท่า แต่ได้ 80plus และ active pfc เหนือกว่าหลายขุม

สุดท้ายสาวกก็มาบอกว่า มันไม่ทนอยู่ดี สงสัยของ enermax ทำจากเหล็กดาวอังคาร

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
      ขอโทษนะครับ icute 12v 25a นะครับ enermax เท่าไหร่ครับ
      sli สบายๆ enemax ทำไม่ได้แน่ๆครับ

ของไต้หวัน ชื่อเสียงไม่เท่า แต่ได้ 80plus และ active pfc เหนือกว่าหลายขุม

สุดท้ายสาวกก็มาบอกว่า มันไม่ทนอยู่ดี สงสัยของ enermax ทำจากเหล็กดาวอังคาร

น่าสนใจนะครับผมมมมม

Comment

ผมใช้ บอด asrock เข้าไบออส มีหน้า hw มอนิเตอ จ่ายเกินทุกอันคับ 12v 3.3v 5v

Comment

ไปถอยมาเเล้วคับ320-1490เย็นกว่าซีเกตตัวเดิมอีกงะ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post

460 เอาไปเทียบกับ 650 ถ้าจะเทียบ sli cf กันทำไมไม่เอา ที่ วัตต์พอๆกัน

แล้วเรื่องทน icute ยังไม่ได้พิสูจน์ตัวเอง ก็ไปแขวะ enermax ซะแล้ว

ก่อนไปว่าคนอื่นว่าเป็น สาวก ดูตัวเองก่อน เชียร์ยี่ห้อไหนก็ให้มีเหตุผลหน่อย

Comment

ไม่น่าจะเปลี่ยนนะคับของเดิมยังใช้ได้

ของดีย่อมแพง...

ของดีไม่แพงก้มีแต่หายากหน่อยนะครับ

ผมว่าenermaxก้ดีอยู่แล้ว

Comment

ผมไช้ icute 1050w อยู่อะครับ ซื้อมาได้เดือนละ ต้องบอกก่อนว่ารุ่นนี้ที่ผมได้มาผมเอาTT750w ไปอัพเกรดมา ไม่มีปัญหาอะไรดี ส่วน5v รุ่นผมมันจ่าย30A ก็ม่ายได้เยอะกว่าตัว500W เท่าไหร่ แต่ผมก็ไช้ไม่มีปัญหานะ คอมผมไช้ฮาร์ดดิกส์2ตัว 500G กับ 640G อย่างละตัว DVDไดร์ฟ 2ตัว พัดลมอีก9ตัว มันก็จ่ายนิ่งนะครับ ผมเลยแนะนำให้พี่อีกคนไช้ตาม สัก7วันที่แล้วก็ไปถอย icute ตัว900W มาอีก1ตัว 4400บาท เพราะ650กับ750w ไม่เหลือ พอเอามาประกอบให้พี่ ครั้งแรกก็เปิดไม่ติด ก็งงอยู่พักใหญ่ เลยไล่สายดูว่ามีลัดวงจรที่ไหน ไล่ไปไล่มาก็เจอว่าสายUsb พอเสียบแล้วจะบูทไม่ติด ระบบซัพพลายมันจะตัดการทำงานเลย ต้องถอดสาย220V ออกทิ้งไว้สัก5วินาทีแล้วเสียบใหม่มันถึงทำงานใหม่ ถ้าถอดสายUsb มันจะบูทติดเลย ผมเลยไล่ดูที่ด้านหน้าเคส (cm690) เลยรู้ว่ามันเสียบผิด พอสลับที่ด้านหน้าเคสแล้วพาวเวอร์ก็ทำงานนิ่ง ปรกติเลย ผมเลยว่ามันก็ok นะ

Comment

ผมก็ 2 จิต 2 ใจอยู่เนี้ยไม่รู้จะเอาอันไหนดี แต่ i cute ขอยังไม่มาเลย ไม่แน่อาจจะไปสอย enermax มาใช้ก็ได้

Comment

Enermax รุ่นเก่าแต่ก็ยังเก๋า

Icute ใหม่สดกว่า มีการันตี 80+

Comment

ซื้อ i-cute มาได้ เดือนกว่าแล้วยังไม่งอแง ที่ใช้เพราะ 80+ ATX 2.3 ตอนแรกก้ออย่าได้ Enermax แต่ เป็น libraty ราคาเกินงบ

Comment

มีเหตุผลกันทั้ง 2 ฝ่ายนะครับเนี้ย ชอบบอร์ดนี้จริงๆ ^^

Comment

Working...
                        X