Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำใส่ซิ้งระบายความร้อน ssd m.2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำใส่ซิ้งระบายความร้อน ssd m.2 หน่อยครับ

ผมได้ไปซื้อตัวนี้มาครับมันเป็นเหมือนสติ๊กเกอร์ระบายความร้อนให้ ssd m.2 ครับ

ถ้าผมจะเอาไปติด ssd m.2 ของผมแล้วใส่ซิ้งระบายความร้อนที่อยู่ในเมนบอร์ดได้มั้ยครับแล้วใต้ซิ้งก็มีซิลิโคนแผ่นติดมาให้แล้วด้วยครับแบบได้ระบายความร้อน x2 เลยได้มั้ยครับ

หรือว่าต้องแกะซิลิโคนที่ซิ้งออกก่อนครับ

ขอบคุณครับ

ติดแค่ของบอร์ดก็เพียงพอนะ หรือว่าของเดิมมันร้อน ?

Comment

ถ้าจะติดเพื่อระบายความร้อน ไม่ต้องติดก็ได้ สำหรับการใช้งานทั่วๆไปแทบไม่ช่วยไร

แต่ถ้าจะติดเอาสวยก็อีกเรื่อง ลองเชิร์ตดูใน Shopee “m.2 heatsink “
      ไหนๆจะติดทั้งทีเอาแบบไฟฟรุ้งฟริ้งก็ไม่เลว 55555
      เคยอยากจะซื้อมาติดเอามันส์หลายทีละ

Comment

ใส่แผ่นเดียวพอ หนาไปไม่ดี

Comment

Working...
        X