Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเคสต่อสาย Molex หลายๆชั้นได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเคสต่อสาย Molex หลายๆชั้นได้มั้ย

ผมซื้อพัดลมเคส 120 เอามาติดเคสแล้วต่อสาย Molex 9jvdyo 3 ชั้น ไม่ได้ต่อสาย RGB

ทีนี้ผมสั่งมาเพิ่มอีก 3 ตัวจะเอามาติดหม้อน้ำผมเอาพัดลมไปต่อ 3 ชั้นในเส้นเดิมได้มั้ยครับ
    เส้นเดิมมี Molex 3 ตัวในเส้นเดียวกัน

พัดลมรุ่นอะไร
    ระบุไฟเท่าไร
    เสียบบอร์ดอะไร
    เสียบที่จุดไหนของบอร์ดนั้น

Comment

พัดลมตัวนี้ครับ
      Tsunami Protector 1265 ARGB 12CM
      Product Dimension: 120*120*25mm
      Rate Voltage: DC 12V
      Control Voltage: 7~13.2V
      Start Voltage: <7V
      Rated Current: 0.65A
      Output Power: 1.92±10%W
      Speed: 1200RPM

ไม่แน่ใจว่าปกติดูกันที่ค่าไหน
      เสียบพัดลมตรงกับ Power supply Super flower 650w เลยครับสาย Molex

Comment

ก็ได้แหละ สมัย478 ก็เคยเสียบซ้อนอยู่
        แต่ซื้อสายรวมพัดลม 3 to 1 ดีกว่ามั้ง สายเล็กจัดง่ายกว่า

Comment

molex ต่อไปได้เลย จะเอากี่สิบตัว

Comment

ตามนั้นเลยครับ ถ้า molex เสียบต่อกันได้เยอะ
            พยายามเสียบให้แน่นดี ๆ ระวังขั้วมันดันออกมา
            หรือแยกเป็น 3 พัดลมต่อ 1 หัว molex จะดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับ
              เพิ่งเคยซื้อพัดลมมาต่อเพิ่ม
              ช่วงนี้การ์ดจอแพงเล่นของเล่นไปก่อน

Comment

สบายๆ ต่อกี่ชั้นก็ต่อไปเถอะ A น้อยนิดรับได้อยู่แล้ว แต่หาสายแยกดีๆ หน่อยแล้วกัน ถ้าเจอขั้วสายแย่ๆ เผลอๆ มีไฟลุก

Comment

Working...
                X