Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครจะรู้ไหมครับเวลาเข้าแล้วเด้งหลุด เป็นที่การ์ดจอรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครจะรู้ไหมครับเวลาเข้าแล้วเด้งหลุด เป็นที่การ์ดจอรึเปล่าครับ

มีใครจะรู้ไหมครับ คอมผม เวลาเข้าโปรแกรมพวก Adobe ต่างๆ กับ เล่น Dota แล้วเด้งหลุด ใช้ได้แค่เปิดอินเตอร์เน็ต ผมเลยลงวินโดร์ใหม่ก็ไม่หาย อยากทราบว่าเป็นที่ การ์ดจอรึเปล่าครับ
    เพราะตอนที่ไม่เปิดอะไรเลย GPU วิ่ง15-25% ตลอดเลย ช่วยด้วยครับ ^^
    ต่างจากมะก่อนทำงานแทบตาย+เรนเดอร์ GPU ยังไม่วิ่งขนาดนี้เลยครับ

ส เ ป ค อะไร?
    o c ไหม?

Comment

ไม่ OCครับ

Ryzen 9 3900x

Ram 64

RTX2060

PSU 750

ใช้มาหลายปีละครับพึ่งมาเป็น
      Last edited by heartbize; 7 Jan 2022, 23:03:45.

Comment

ดูทรงปัญหาทาง software ไม่ใวรัสก็อะไรสักอย่าง ไม่งั้น gpu จะไม่วิ่งเล่นๆ

Comment

แรม 64GB นี่ถ้าเป็น 16GBx4
          ลองใส่แค่ 32GB ดูว่ายังเป็นไหม

ลองสลับแรมและใส่ทีละตัวเทสดู

Comment

ผมมักใช้ ssd น้อย ๆ อีกตัว
            มาสลับแล้วลง os เทส เวลาเจออะไร ๆ แปลก ๆ แล้วสงสัยว่า os รวน

Comment

Working...
            X