Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับปรับหน้าจอไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับปรับหน้าจอไม่ได้

สอบถามครับ ผมซื้อจอ Dell alienware aw2518h มือสอง โดยเอามาเชือ่มต่อกับโน๊ตบุ๊ค ผ่านสาย hdmi แต่ทำไมผมถึงตั้งค่าหน้าจอได้แค่ 1024*768 60 hz ผมต้องทำไงครับถึงจะปรับเป็น 1920*1080 240 hz ได้ครับ

ลองเปลี่ยนสาย Hdmi เอาที่เป็นเวอร์ชั่น 2.1 ยี้ห้อดีๆหน่อย

Comment

NB ยี่ห้อ ??? แล้วพอท HDMI ต้องเป็น v2.0 ขึ้นไป v น้อยกว่านี้จะได้แค่ 144Hz

Comment

Asus rog strix 17.3 inch Intel core i7
        16 gb ddr 4
        512 gb m.2 ssd*2
        Rtx2060

Comment

จะเป็นแบบ เลือกโหมดแสดงจอเหมือนกัน แล้วอีกจอนึงไม่เต็มจอใช่ไหม แต่เวลาเลือกโหมดจอแยก2จอจะเต็มจอ
          ให้ใช้ ddu ลบไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วลงใหม่ครับ แต่ถ้าใช้จอแยกจอเดียวดูหนังกดโชวแค่จอ 2 อย่างเดียวก็ได้ครับ

Comment

Working...
          X