Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีปรับความเร็ว พัดลม บอร์ด LONGWELL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีปรับความเร็ว พัดลม บอร์ด LONGWELL

รบกวนสอบถามวิธีปรับความเร็ว พัดลมในไบออส เมนบอร์ด (1156) LONGWELL H55-A2C

ตอนนี้ พัดลมหมุนที่ ความเร็ว 4000 - 4300 Rpm

ถ้าใช้โปรแกรม cpufan สามารถปรับความเร็วรอบได้

ผมอยากทราบวิธีปรับในไบออสหรือที่ฮาร์ดแวร์มากว่าครับ (ดูในไบออส ไม่เจอเกี่ยวกับ พัดลมเลย)

ขอบคุณมากครับ

ผมก็หาไม่เจอ บอร์ดแบรนด์แบบนี้ ผมว่าไม่มี

Comment

ไม่มีก็ พึ่ง software แหละครับ โปรแกรม cpufan ที่ว่า คือ speedfan หรือเปล่า มันตั้ง curve ตามอุณหภูมิ ได้อยู่นะ

Comment

ยี่ห้อนี้ซนยาก อย่าไปสนใจเลย เปิดติดใช้ได้แค่นั้นแหละ

Comment

Working...
        X