Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดี๋ยวนี้จะเข้าเว็บ JIB Online ต้องมาทดสอบแบบนี้ก่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดี๋ยวนี้จะเข้าเว็บ JIB Online ต้องมาทดสอบแบบนี้ก่อน

นานๆ เข้าไปดูเว็บ JIB สักที ช่วงเดือนนี้เจอให้ติ๊กว่าฉันเป็นมนุษย์ และทำแบบทดสอบอีก 2 ครั้ง ทำถูกต้องถึงจะเข้าเว็บของ JIB ได้

เห็นแล้วก็รู้สึกหงุดหงิดนิดหน่อย เพราะต้องเสียเวลาทำแบบทดสอบก่อนจะเข้าเว็บได้

ไม่รู้ว่าใครที่เข้าเว็บ JIB เจอบ้าง หรือว่าผมเจออยู่คนเดียว

สมัคร JIB แล้ว Login ไว้ กดยอมรับคุกกี้จะไม่เจอ

Comment

ผมไม่เจอครับ กดเข้าได้ปกติ

Comment

ถ้าเข้าซ้ำๆ หรือกดกลับไปกลับมา กดไปจะจ่ายเงินแล้วกดไปเติมของใหม่ มันจะเด้งแบบนี้ครับผมเจอบ่อย คนที่นานๆเข้าที หรือ เข้าแค่ไม่กี่คลิกจะไม่เป็น

ผมแจ้งไปที่ CC แล้วได้คำตอบกลับมาว่า กำลังปรับปรุงแก้ไข ซึ่ง ผ่านมา 3 เดือนแล้ว ยังแก้ไขไม่ได้ครับ คาดว่าน่าจะยากเกินไปสำหรับ ADMIN ที่ดูแลเว็บ

หรือปล่อยไว้แบบนี้กันสแปม ล่ะมั้งคิดว่า

Comment

มีนานแล้วนะ capcha กันสแปม แต่สงสัยว่าทำไมแอดไวท์ไม่มี

แทนที่จะไช้ของโบราณอย่าง capcha ผมว่าควรไช้ AI ใด้ล่ะมั้ง spam กับ user พฤติกรรมไช้งานมันต่างกันอยู่นะ

IP ใหนการไช้งานแปลกๆ ก็บีบแบนวิทเข้าไป ให้มันค่อยๆโหลดนานขึ้น นานขึ้น

Comment

Originally posted by good11 View Post
            สมัคร JIB แล้ว Login ไว้ กดยอมรับคุกกี้จะไม่เจอ
            ผมก็ log in ไว้นะ แต่เจอจนรำคาญ พอคลิกเลือกที่ยี่ห้อของ มาอีกละ เปลี่ยนหน้า ก็มาอีกละ ทั้งๆที่เพิ่งกดไป บางวัน เปิดมาตั้งนาน ดูของหลายๆหน้าดันไม่เจอ บางวันเจอแทบทุกหน้าที่คลิก

เพิ่มเติมอีกนิด ตอนเจอของแล้วจะกด Wishlist ตอนกด ก็ขึ้นมา พอ reCapcha ผ่าน มีแถบเลื่อนที่ขึ้นสถานะว่ากำลัง add เข้า wishlist พอเรียบร้อย ให้กด reCapcha อีก จะให้มันขึ้นทุกหน้าทุกคลิกเลยมั๊ยยยยย เห็นแล้วรำคาญ
            Last edited by Alderwood; 2 Dec 2021, 18:41:10.

Comment

ผมเข้าแอ๊ดไวซ์

Comment

Originally posted by sperrr View Post
                ผมเข้าแอ๊ดไวซ์
                แอ๊ดไช้วิธีแบบชาว ocz ขายหมดแล้ว = ลบราคา ไม่ค่อยถูกจืย เช็คราคาย้อนหลังบ่ใด้

Comment

Working...
                X