Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนไวรัสอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนไวรัสอีกแล้ว

สอบถามพี่ๆๆครับ ผมน่าจะโดนไวรัส(อีกแล้ว) จากการที่มือซนไปโหลดเกมส์มาริโอ้
    อาการมันคือ พอเปิด Google Chrome ขึ้นมา สักพักจะกดอะไรไม่ได้เลยในหน้าต่าง Chrome นั้น
    ต้องรีเฟรชใหม่ถึงจะกดได้
    มีวิธีเอามันออกไปโดยที่ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่มั้ยครับ

จริงๆๆแล้วเปิด Google Chrome 3 หน้า หน้าละ 3-4 แท็ป รวมแล้วไม่เกิน 10 แต่มันขึ้นมา 25 เลย

คราวก่อนที่โดน Prun ก็เพิ่งลงใหม่ไปรอบนึง

รบกวนพี่ๆๆๆช่วยแนะนำหน่อย ครับ ขอบคุณครับ

*--ฟอแมท ทั้งลูกลงวินใหม่เหอะ

Comment

1. ลองถอนติดตั้ง Chrome แล้วลงใหม่
      2. ลองดูแถบ startup หารายชื่อโปรแกรมแปลก ๆ แล้ว disable

Comment

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยกล้าโหลดเกมมาลงเลย
        อาทิตย์ก่อน ใน web bitded ก็โดนกันหลายคน
        จาก SuperMarioBros&NewSuperLuigi

Comment

Working...
        X