Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดเสียรึเปล่าครับกดเปิดพัดลมซีพียูติดประมาณวิแล้วดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเปลี่ยนพัดลม cpu ดู ทาซิลิโคน แล้วใส่กลับให้แน่นๆ พวกอื่นยังไม่ต้องต่อ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
      ลองเปลี่ยนพัดลม cpu ดู ทาซิลิโคน แล้วใส่กลับให้แน่นๆ พวกอื่นยังไม่ต้องต่อ
      ลองแล้วครับเปลียนซีพียูพัดลมซีพียูเลยครับ
      เหมือนเดิม

Comment

ส่งเครมโลด ฮ่วย - -"

Comment

ลองการ์ดจอรึยังครับ
          ไมไ่ด้บ้านะ แต่ของเพื่อนผม ตอนการ์ดจอมันเสีย พัดลมมันก็ติดแปปนึงแล้วดับเหมือนกัน
          ตอนแรกยังนึกว่าCPU หรือ บอร์ด หรือ PSU เลย
          บอร์ด กิ๊กกาไบท์ 8800GTS นะ ของเพื่อนผม

Comment

Originally posted by Zeyrii View Post
            ลองการ์ดจอรึยังครับ
            ไมไ่ด้บ้านะ แต่ของเพื่อนผม ตอนการ์ดจอมันเสีย พัดลมมันก็ติดแปปนึงแล้วดับเหมือนกัน
            ตอนแรกยังนึกว่าCPU หรือ บอร์ด หรือ PSU เลย
            บอร์ด กิ๊กกาไบท์ 8800GTS นะ ของเพื่อนผม
            อ๋อใช้ออนบอร์ดอ่ะครับ

Comment

เคยเป็นครับ อาการแบบนี้เรย วิธีแก้ผมมี 2วิทีคับ

1.ลองเอามาประกอบนอกเคสดู วางไว้บนเตียงเรย
              2.ถอดcpu ออกมาทำความสะอาด ค่อยๆ ใส่sink ใส่ให้เนี๊ยบที่สุด

ลองเปิดดู

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
                เคยเป็นครับ อาการแบบนี้เรย วิธีแก้ผมมี 2วิทีคับ

1.ลองเอามาประกอบนอกเคสดู วางไว้บนเตียงเรย
                2.ถอดcpu ออกมาทำความสะอาด ค่อยๆ ใส่sink ใส่ให้เนี๊ยบที่สุด

ลองเปิดดู
                ลองดูแล้วครับเหมือนเดิมเลยไม่ไหวยกไปพันทิพย์เดินขึ้นไปชั้นบนสุดครับแล้วเดินไปตรงประกันของดีคอมเขียนใบเครมแล้วส่งไปเรียบร้อย
                555
                เสียเวลาไปอีก1อาทิตย์

Comment

อาการแบบนี้เคยเจอ 2 กรณีครับ
                  1. cpu เสีย
                  2. psu เสีย

Comment

Originally posted by thegto View Post
                    อาการแบบนี้เคยเจอ 2 กรณีครับ
                    1. cpu เสีย
                    2. psu เสีย
                    ผมลองเปลี่ยนดูแล้วนะครับทั้งสองอย่างเลยทั้งซีพียูแล้วก็ psu เป็นเหมือนกันทั้งสองชุดลองกับบอร์ดตัวนี้อ่ะครับ
                    แต่ตัวอื่นไม่มีปัญหา
                    เหมือนว่าช่องรับไฟเข้าของบอร์ดมีปัญหาอ่ะครับ

Comment

แล้ว สรุป ส่งเครมเสร็จแล้ว ใช้งานได้เหมือนเดิมยังครับ ?
                      เคยรู้มาว่า ที่ดับไปซักพักนึง เป็นที่บอร์ดอะครับ
                      เกี่ยวกับการ set อะไรซักอย่าง มะแน่จัยเหมือนกัน x_x

Comment

เอาบอดร์ อื่นมา ลองต่อ อุปกรณ์เดิมเลยครับ ไม่ติดก็คงเสีย

Comment

เรียบร้อยครับเครมตัวใหม่มาใช้งานได้ปกติ
                          แต่ทำไมดีคอมถึงเป็นอย่างนี้ทำไมไม่เช็คก่อนส่งให้ลูกค้าเอาของเสียมาให้

Comment

Working...
                          X