Announcement

Collapse
No announcement yet.

Update Bios ยังไงคร้าบ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wutnan555 View Post
    ASUSUpdate

เหอะ ๆไม่ยักรู้ว่า GB กับจับมือทำค่ายเดียว ASUS เเล้ว 55

Comment

ถ้าใช้เล่นเกมก็ควรจะอัพ Bios ใช่มั่ยครับเพราะผมประสบปัญหามากตอนเล่นเกมผมใส่ Ram 3G เวลาเล่นเกมมันจะ
      เด้งหลุดเป็นครั้งๆ(บางครั้งชึ้น Blue Screen)นอกจากหลุดแล้วมันยัง Restart เครื่องให้เองเลยด้วยพอผมโทรไปถามช่าง
      ช่างเขาบอกว่า:ให้อัพเดท Bios เพราะว่าMainbordมันตามไม่ทันหรือไม่ก็ลองถอดRamออกให้เหลือ 2G พอว่าแล้วผมจะอัพเดทไบออสไม่เป็นก็เลยเปลี่ยนมาเอา Ram ออกแทน1G หลังจากนั้นผมพอก็เล่นเกมโดยไร้ปัญหามาตลอดแต่ผมอยากจะอัพเดท Bios เพื่อจะได้ใส่ไอ้ Ram 1G เข้าไปใหม่ผม
      เสียดายเสียตังค์ไปแล้วแต่ต้องถอดออก T^T

Comment

Originally posted by jeawsweet View Post
        ผมก็อยากอัพเหมือนกันแต่ไม่เคยอัพเลยเพราะไม่ค่อยรู้อะรมาก อยากทราบว่าข้อดีของการอัพไบออสมีไรบ้างหรือครับเผือจะได้อัพมั้งอ่ะครับท่าน
        ผมคิดว่ามันจะแก้ไขข้อบกพร่องบางส่วนของ Mainbord ให้นะเพราะผมอ่านเกี่ยกับหลายละเอียดของ bios ตัวใหม่มันจะมีออกแก้ไขการทำงานบางส่วนให้ มั้งนะ -*-

Comment

Working...
        X