Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมของกับ Synnex งานเข้าซะแล้วครับ P5Q Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by AllenDale View Post
    เหมือนกันทุกที่มั้ง ครับ

เท่านี้แหละทีจะแบ่งปัน
    ยังมีอีกหลายเรื่องครับ ได้ข้อมูลมาจากอดีตพนักงานร้าน แต่ไม่ขอเปิดเผย
    เปิด ไป เลย ดิ ครับ .. จะ ปิด ไว้ ให้ งาน เข้า คน อื่น ต่อ ไป หรอ ครับ ..

ก่อนขาย

หลังขาย

55+

Comment

อยากได้ ของ สภาพ เดิม ก็ คง จะ เสีย ประมาณ 900 มั้ง เปลี่ยนตัว ใหม่น่ะ

เรา ไม่มีหลักฐาน ไป ยืน ยันได้ ว่า มัน บิ่น ตั้งกะตอน ไป รับของ แล้ว

อยาก ให้ ของ ยัง มี ประกัน อยู่ ก็ อย่างที่บอกหละ 800-900 มัน จะให้ ตัวใหม่

ตัว เก่าที่ เราส่งไป มันจะส่งไปที่โรงงาน แล้ว เปลี่ยน ฮีท ซิ้งค์ +ไปร์

Comment

นี่หรือประกันที่ว่าดี สงสัยเริ่มเลียนแบบดีคอมซะแล้ว

Comment

ประวัติ ด่าง....

Comment

ซินเน็คยังเป็นอย่างนี้ แล้วจะไปไว้ใจใครได้อีกเนี่ย สงสัยซื้อปุ๊บให้ร้านมันเปิดเทสให้เลย 2 ชม.ดีมั้ง 555

Comment

ของตรวจดูด้วยตายากครับ เวลาเค้าห่อเค้าจะห่ออย่างน้อยๆ ก็สองชั้นเเล้วอ่ะ ผมก็เคยน่ะ เคลมมาขาซ็อกเก็ตเบี่ยวไปคุยดูเค้าก็เลยเปลี่ยนให้

Comment

งานเข้าเรย

Comment

เซ็งเลย

Comment

กรำ แล้วจะเคลมต่อได้ไหมเนี่ยท่าน

Comment

เคยเจอเหมือนกัน สำนักงานใหญ่ เมื่อสองปีก่อน
                      โทรไปเช็ค seriel dvd-rw บอกยังมีประกัน
                      พอไปถึง บอกหมดประกันแล้ว
                      ถามว่าตอนโทรถามทำไมบอกยังมีประกัน
                      พนังงานถามกลับมาว่า โทรคุยกันพนักงานชื่ออะไร
                      แล้ว...จะรู้มั้ย
                      คำขอโทษก็ไม่มีซักคำ เสียค่าน้ำมัน เสียเวลา เสียความรู้สึก เซ็ง

Comment

ใจร่มๆท่าน พรุ่งนี้ลองไปคุยดู (ป่านนี้รู็กันทั้งซินเน็กแล้ว) ได้ความยังไง มาบอกกันด้วยครับ

Comment

เมื่อวันเสาร์ไปเดิน 1000 ทิพย์มา ที่ศูนย์ Synnex คนเยอะมากกกกกกก จนต้องไปยืนอยู่หน้าร้านก็มี???? (สงสัยว่าเครมดี หรือของดีเกินไป)555555555

Comment

เกลียดพวกประกันจิง ไม่รักษาของ
                            !!!!!!

Comment

มองในมุมกลับกัน ถ้าคุณเผลอเรอไม่ตรวจเช็คสภาพเมนบอร์ดให้ดีและละเอียดถี่ถ้วนก่อนออกจากศูนย์บริการ ตัวคุณก็มีความผิดไม่น้อยไปกว่าเขาแล้วครับ ขนาดผมสั่งเมนบอร์ดจากศูนย์บริการมาขายที่ร้าน ขอโทษนะครับผมต้องแกะดูทุกกล่องว่ามีสภาพแตกหักเสียหายไหม มีคู่มือ มีสายเคเบิ้ล แผ่นไดรเวอร์และโปรแกรมต่างๆครบตามที่บอกในคู่มือหรือไม่ เพราะถ้าออกจากศูนย์บริการแล้วไปเอาคืนยากมากครับ

ด้วยเหตุนี้เขาถึงมีหลักกฎหมาย "ผู้ซื้อต้องระวัง" ไงครับ กรณีแบบนี้คุณไปโวยวายกับเขาได้ยากเต็มทีแล้วครับ
                              Last edited by umic2000; 23 Nov 2008, 16:06:33.

Comment

[QUOTE=PonGPhaOwN;4909040]อันนี้เห็นด้วยครับ
                                Originally posted by silverkun View Post
                                เค้าก็เขียนบอกไว้แล้วให้เช็คของก่อนกลับ - -a
                                เพราะถ้าเกิดเหตุแบบนี้เค้าไม่รับผิดชอบ

มันก็ใช่ครับ แล้วทำไมเขาไม่แกะใ ห้เ ราดูครับจะได้รู้กันไปเลย สำนักงานใหญ่บริการดีมีของให้ แล้วจะมีมันจะมี 0 ไว้ทำไม
                                ไปเคลมของ IT-CITY พนักงานมันยังเทสต่อหน้าเรา ก่อนให้เราเอาของกลับเลย ... ป้ายแสดงความชุ่ยของตัวเองมากกว่ามั้ง

Comment

Working...
                                X