Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมของกับ Synnex งานเข้าซะแล้วครับ P5Q Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาไปเปลี่ยนเลยคับ บอกบริหารอย่างนี้ป๋มรับไม่ได้

Comment

ศูนย์ซินเนค พันธุ์ทิพย์เคยเอาของไปเคลมหลายครั้งแหล่ะ ไม่ได้เรื่องเลยทั้งพนักงาน และการบริการ (เจอกะตัวเอง)

Comment

เค้าก็เขียนบอกไว้แล้วให้เช็คของก่อนกลับ - -a
        เพราะถ้าเกิดเหตุแบบนี้เค้าไม่รับผิดชอบ

ของผมเครมของใหม่ได้ของเก่า ไปอีกรอบเค้ายกกล่องใหม่ให้เลยไม่เรื่องมาก
        แต่ที่พันทิพเค้าปากเสียหน่อยน่ะครับ

อ่านจากบทสนทนาตกลงพนักงานเป็นชายหรือ ญ อ่ะครับ - -*

เรื่องนี้ส่วนตัวผมว่า ศูนย์บริการไม่ได้ผิดเต็มๆหรอกครับ คนเอาไปเครมไม่ตรวจเช็คเองด้วย
        ลองไปอ่านที่เค้าเขียนแปะไว้เต็มฝาผนังสิครับ ใบเค้าก็มีให้หยิบอ่าน ผมไปเครมนั่งๆรอยังเหล่ไปอ่านดูเลย
        ถ้าว่าศูนย์บริการผิดเต็มๆ กับเรื่องแบบนี้ผมว่ามันก็ไม่มีที่ไหนดีซักที่หรอกครับ
        Last edited by silverkun; 7 Nov 2008, 22:35:37.

Comment

ขึ้นชื่อว่าเคลมประกัน อะไรๆก็เกิดขึ้นได้เสมอ

Comment

บอร์ด การ์ดจอ แรม ผมไปเคลมกี่ที รอของ 1 อาทิตย์ทุกครั้งเลย ช้าเร็วๆ +- ไม่เกิน 3 วัน ไม่เครียดมากเท่าไร หากปรับปรุงตรงนี้ได้ก้อเทพไปเลย

ส่วน HDD Cd-Rom เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทุกครั้ง
            โดยรวม ให้คะแนน 8/10 ครับ

ไม่เหมือนกัน D... เวียนจนกว่า hdd จะพังชัวส์ๆ สภาพ ผ่านสงคราม 9 ทัพ ก้อยังเวียนได้ เสียไม่เสีย ตูไม่รู้ เวียนไปก่อนค่อยว่ากัน ^^

Comment

โชคดีนะเนี่ย นานๆ จะเจอซักที

Comment

ศูนย์ใหญ่ของ Synnex อยู่เลียบทางด่วนรามอินทราครับ หรือใครรู้จักโชคชัยครูเกียวอ่ะครับอยู่แถวนั้นและครับ ไปไม่ถูกโทรมาถามได้ครับที่ 089-6068870 วัต บ้านผมอยู่ละแวกนั้นครับ

Comment

ก็น่าจะเช็คของให้ดีก่อนออกประตู ยิ่งแพ็คหนายิ่งน่าสงสัย เปิดดูแล้วเผาตรงนั้นกันไปเลยครับ นะคราวหน้า คราวนี้หนุมิรุ... ได้แต่ดัน..

Comment

.....กำ

Comment

Originally posted by blitz-i7 View Post
                      บิ่นแบบนี้ไม่โทษไม่ได้แล้วครับ สภาพแบบนี้หรอครับ ที่เค้าเอามาให้กับลูกค้า ทำแบบนี้มันก็ไม่ต่างกับบริการที่ไร้คุณภาพแล้วล่ะครับ
                      ไม่เคยเคลมของกับซินเนคครับ แ่ต่ดูจากท่านแล้ว ผมกลัวเลย

Comment

จริงๆ บอกกับพันกงานเลยครับ ว่าขอเป็นคืนเงินแทน เพราะผมทำหลายครั้งเลย เพราะ Synnex สาขาพันทิพ ของจะมีไม่เยอะครับ แล้วเวลารอของก็ใช้เวลานาน เหมือนกับศูนย์อื่นๆ ทั่วไป

แล้วคุณชื้อมา ไม่ถึง 1 เดือน ก็สามารถคืนเงินได้เต็มจำนวนที่ชื้อเลยครับ ถ้านานกว่านั้นก็โดนหักค่าเสื่อมไปตามระยะเวลา

ยังไงเอาใจช่วย จขกท. ครับ ยกกลับไปที่ศูนย์นะครับ แล้วนำบอร์ดตัวนี้ ถามกับพนักงานเลย ว่าตอนเอาของออกทำไมถึงเป็นแบบนี้ แล้วก็พูดเรื่องขอคืนเงินไปเลยครับ

Comment

- -'

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ แบบนี้คงไม่ไหวครับ แย่ๆๆ ผมยอมไป Dcom ดีกว่า อย่างน้อยผมัยังไม่เจอของที่เป็นแบบนี้

Comment

เคยไปเคลมกะ สำนักงานใหญ่ ไม่เรื่องมาก เปลี่ยนใหม่ให้เลย

Comment

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ จะบอกว่า ถ้าเป็นผมจะเช็คของหน้าเคาท์เตอร์ก่อนเดินออกเลย ไม่ว่าเครมกับที่ไหน จะเครมกี่อย่างก็แล้วแต่ มีอะไรก็บอกกันเดี๋ยวนั้นเลยครับ ดูจากรูปเนี้ยอาจเป็นไปได้จากการขนส่งครับ ศูนย์พันธ์ทิพย์ส่งไปศูนย์ใหญ่ ศูนย์ซ่อมเสร็จก็ส่งกลับพันธ์ทิพย์นัดลูกค้ามาเอา แล้วเครมของตามศูนย์ย่อยเนี้ย ไม่ว่าของเจ้าไหนงานชอบเข้าครับ ไม่เหมือนศูนย์ใหญ่จบที่เดียวไปเลยเว้น 7 วันเปลี่ยนของใหม่ก็อีกเรื่องนึง

Comment

Working...
                                X