Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านชอบเล่นของอะไรมากกว่ากันระหว่าง ThermalTake กับ Cooler Master

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านชอบเล่นของอะไรมากกว่ากันระหว่าง ThermalTake กับ Cooler Master

คือว่าท่านเล่นของแบรนด์ไหนมากกว่ากันเหรอครับ ระหว่าง ThermalTake กับ Cooler Master ถ้าเป็นไปได้บอกเหตุผลด้วยนะครับ ไม่จำกัดนะครับ ว่าต้องอุปกรณ์ชิ้นไหน (เป็นกรณีศึกษา) ขอบคุณครัล

มานไม่เกี่ยวกะยี่ห้อ อะ มานเกี่ยวกะ ชอบอันไหนมากกว่า เช่นpowerของCoolermaster iGreen600w กับตัว600wของthermal ของcoolerมานถอดสายไมได้ แต่มีไฟสวยงามแต่ของthermalมานถอดสายได้ แต่ไม่มีไฟ ความสวยเลยลดน้อยลง

มานก็แล้วแต่คนจะเรือก ว่าชอบอันไหนมากกว่า บางคนชอบความสวยงามบางคนชอบการใช้งานของอุปการ

เรื่องอย่างงี้มานไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อหลอกครับ

Comment

พี่ๆ เข้าใจคำถามป่ะ ถามจริง ??? (ก็รู้แล้ว ว่ามันอยู่ที่คนเลือก) (พี่น่าจะอ่านคำถามให้ดีก่อนนะครับผม) (ขอบคุณที่มาให้คำแนะนำครับผม)

Comment

ถ้าเป็น Cooling ผมชอบ CM มากกว่าครับ (พวกซิงค์)

แต่เคส ... เลือกยากชะมัด ชอบทั้งคู่เลย

PSU ตอนนี้ใจเอนเอียงมาหา TT แล้วครับ

Comment

ไม่ชอบทั้งคู่

Comment

ชอบ Cooler Master อะครับ ชอบเพราะว่า อยากได้เคสของมันอะ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
              ไม่ชอบทั้งคู่
              แล้วชอบของอะไรเหรอครับ

Comment

Originally posted by ThePing View Post
                พี่ๆ เข้าใจคำถามป่ะ ถามจริง ??? (ก็รู้แล้ว ว่ามันอยู่ที่คนเลือก) (พี่น่าจะอ่านคำถามให้ดีก่อนนะครับผม) (ขอบคุณที่มาให้คำแนะนำครับผม)
                เรื่องอย่างงี้มานไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อหลอกครับ ( อ่านออกมั้ยครับ แล้วเข้าใจความหมายมั้ยครับ )แปลไทยให้เป็นไทย ก็ได้นะครับ มานก็หมายความว่า ยี่ห้อไม่สำคัญ สำคัญที่ตัวของมากกว่าไง
                ง่ายๆก็คือ ให้ฟันธงเรือกไปยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งไปซะทั้งหมดเลยก็ไมได้

Comment

เมื่อก่อนเคสต้องttแต่เดี๋ยวนี้cmเนื่องจากคุ้มค่ากว่างานเนี๊ยบกว่าสวยการออกแบบผมชอบcmมากกว่าเพราะดูแนวไม่หวือหว่าครับ ออกทางคลาสสิคด้วย

คูลลิ่งถ้าตัวซีพียูผมชอบcmครับ อย่างตัว6+สมัยอดีตเนี่ยประสิทธิภาพกินขาดเลยมาตอนนี้ก็เจมินี่^^

พาวเวอร์เนี่ยเลือกมะถูกอ่ะครับแล้วแต่อันไหนทำออกมาดีกว่าคุ้มที่ราคาขาย การป้องกัน เนื้องานภายในกล่องพาวเวอร์^^"

แต่ถ้าพัดลมผมเลือกttกินขาดด้านประสิทธิภาพที่รอบเท่ากันครับ

Comment

ที่มีในครอบครองตอนนี้
                    ของ Tt มีพัดลม 4 ตัว แล้วก็ ซิลิโคลนหลอดนึง
                    ของ cm มีหลอดนีออน 2 หลอด แค่นั้นอะ

แต่ใจจริงชอบ Thermalright แต่มันไม่มีพัดลมกะเคสขายนี้ซิ เหอๆ

Comment

ชอบ Thermalright ด้วย

Comment

TT

Comment

ชอบทั้งคู่อ่ะคับ เคสใช้CM พัดลมและไฟเป็นของTT

Comment

ชอบ CM มากกว่าครับ

Comment

ThermalTake

Comment

Working...
                              X