Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพราะอะไรครับถึงว่าเป็นHDDตัวแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอถามหน่อยคับ ตัว 640 gb (WD6400AAKS) กับ ตัว 500 gb (WD5000AAKS)

ความแรงมันเท่ากันมั้ยคับ รหัสลงท้ายมันเหมือนกันอะคับ (AAKS)

Comment

Originally posted by mpromsopa View Post
      ขอแจมหน่อย ถ้าเรื่องการ Raid หน่อย ถ้ามา Hd 320 GB อยู่ อยากจะทำ Raid
      จำเป็นเปล่าครับว่าอีกตัวตัอง 320 GB เหมือนกัน หรือว่าสามารถจับ 640 GB มา Raid
      กับ 320 GB ได้เลย
      ได้ครับ แต่เนี้อที่ๆได้จะเท่ากับตัวที่น้อยที่สุดนะครับ ในกรณีท่านคือ320+320ครับ

Originally posted by killer-kit View Post
      ขอถามหน่อยคับ ตัว 640 gb (WD6400AAKS) กับ ตัว 500 gb (WD5000AAKS)

ความแรงมันเท่ากันมั้ยคับ รหัสลงท้ายมันเหมือนกันอะคับ (AAKS)
      6400AAKS จะแรงกว่าหน่อยครับ
      Last edited by cap_zone; 24 Oct 2008, 13:27:57.

Comment

Originally posted by num821 View Post
        แรงมากเลยครับ 00A7B2 หรือปล่าวครับท่าน
        ไม่ทราบเหมือนกันครับท่าน ไม่ได้สังเกตดู ตอนนี้ใส่ลงเคสละไม่อยากถอดออก เดาว่าน่าจะใช่ล่ะครับ

Comment

เก็บความรู้ฮับ

Comment

ดัน

Comment

ไม่ค่อยได้เข้ามา ขออภัยด้วยครับ มัวแต่ติดหญิง ฮิฮิ

Comment

ผมดูแล้วมันเป็น 0 อ่ะครับ แล้วมันต่างกับ 2 อย่างไรครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                  ผมดูแล้วมันเป็น 0 อ่ะครับ แล้วมันต่างกับ 2 อย่างไรครับ
                  มันน่าจะต่างนะแต่ผมไม่รู้อ่ะ แสดงว่ามันต้องมี 00A7B0 00A7B1 00A7B2
                  มันน่าจะต่างอยู่แล้วไม่งั้นคงไม่ห้อยท้าย 0-1-2 อีกหน่อย 3 คงจะออกตามมา

Comment

โหหห แรงสุดๆ

Comment

P4P800E เป็น SATA150 จิงๆครับ วิ่งม่ายเต็มแรง ว่าง่ายๆ

Comment

แรงครับ จับมาเรทซัก 3 ตัว จี๊ดเลย

Comment

Working...
                        X