Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนcpu ต้องลงวินใหม่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
    format hdd คงไม่ได้มั้งครับ ข้อมูลแน่นปึ้กเรย ฮืออ.. เคียดด
    ท่านก็เอาฮาร์ดดีส นี้ไปใส่เครื่องที่ใ่ช้งานได้ซิครับ แล้วก็ COPY ข้อมูลใส่อีกลูกใว้ก่อนแล้วก็ค่อยเอามา format ลงวินโดวส์ ใหม่ ง่าย ๆ

Comment

หา HDD ตัวใหม่ คุณภาพดี ราคาถูกสิครับ
      กลับไปที่ชุดเดิมแล้วแยกข้อมูลสำคัญออกมาก่อนเลยถ้าเป็นเยี่ยงนี้

แบ่ง Partition แล้วแยกข้อมูลสำคัญแยกเก็บไว้ต่างหาก อย่างที่ทำๆ กัน
      หรือแยกเก็บไว้อีกตัวเลย set เป็น slave หรือทำเป็น ReMove ถอดเสียบก็ดี

ลงทุนน้อย แต่ได้ความสบายใจ มากมาย อิ อิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ท่านก็เอาฮาร์ดดีส นี้ไปใส่เครื่องที่ใ่ช้งานได้ซิครับ แล้วก็ COPY ข้อมูลใส่อีกลูกใว้ก่อนแล้วก็ค่อยเอามา format ลงวินโดวส์ ใหม่ ง่าย ๆ

เครื่องที่ใช้ได้มันจะเห็นหรอครับ เสียบสาย IDE + สายไฟ แล้วเปิดเครื่องปกติ แล้ว copy ได้เลยใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          เครื่องที่ใช้ได้มันจะเห็นหรอครับ เสียบสาย IDE + สายไฟ แล้วเปิดเครื่องปกติ แล้ว copy ได้เลยใช่มั้ยครับ
          ครับใช่ ของผมชอบเอาฮาร์ดดีสไป copy หนังสาระคดี ขอเพื่อนอยุ่เลื่อย ถอดออกไปเลย เสียบสายฮาร์ดดีส + สายไฟ
          เปิดเครื่องเห็นฮาร์ดดีสเลยครับ หุหุหุ (copy มาเป็นของเรา ฮาฮาฮา)

Comment

แต้งหลายครับ
            เด่วจาลองดู อิอิ มีภาพ..ป่าวน๊า

Comment

ชิพบนบอร์ดเป็นรุ่นไหนเหรอครับ ถ้าเก่ามากๆอย่างพวก KT133 เอามาใส่ Athlon รุ่นที่เกิน1Ghz ไปแล้ว
              ไม่ค่อยได้ครับ แถมไบออส ถ้าไม่ใช่บอร์ดยี่ห้อดังๆ ท่าทางจะหาโหลดยากนะครับนี่

ถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดนี่ต้องลงใหม่แน่ครับ วินโดว์ส

Comment

ใส่ได้ครับ เช็กเรียบร้อยแล้วครับผม ตอนนี้เหลือลงวินใหม่ล้ะ โล่งง..ใจ

Comment

เยี่ยม...หนุกหนานกันได้ต่อ อิ อิ

Comment

ขอบคุณมากน้ะคร้าบบ ทุกๆท่าน

Comment

Working...
                    X