Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลเทสHDDใหม่ของผมWD6400AAKS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

HDDเปล่าครับ ยังไม่ลงข้อมูลอะไรเลย

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
      รหัส AAKS กับรหัส YS มันต่างกันยังงัยเหรอครับช่วยอธิบายหน่อยครับ
      ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
      YS หัวอ่าน+มอเตอร์ ทนแต่ไม่แรงนะ เหมาะกับใช้งานใน server ที่เปิดตลอดเวลา

KS คำเดียวสั้นๆ"แรง"

Comment

ปกติดีครับ แต่ของผมท่าจะไม่ปกติ
        Attached Files

Comment

Originally posted by jeerzz View Post
          640ks raid0 ของผม เพิ่งลง driver nvraid ตัวใหม่ กราฟนิ่งอย่างกะ flashdrive

นิ่งเป็นเส้นตรงแบบนี้ไม่ดีนะครับ กราฟของฮาร์ดดิสก์ควร ควรเป็นลักษณะโค้งจากบนลงล่าง

แบบนี้มัน จำกัดการส่งข้อมูลช่วงแรกๆ เพราะถูกจำกัดด้วยค่า Burst rate (เป็นที่การเซ็ทไดรเวอร์??)

คือไม่ว่าฮาร์ดดิสก์เร็วแค่ใหน แต่การโอนถ่ายข้อมูลมันเป็นคอขวดทำให้กราฟมันคลิป(โดนตัด)

ปรกติเริ่มสตาร์ทน่าจะขึ้นถึง 200MB/s ครับและจะเป็นลักษณะโค้งๆลงมาต่ำสุด

Comment

Originally posted by kwangloke View Post
            นิ่งเป็นเส้นตรงแบบนี้ไม่ดีนะครับ กราฟของฮาร์ดดิสก์ควร ควรเป็นลักษณะโค้งจากบนลงล่าง

แบบนี้มัน จำกัดการส่งข้อมูลช่วงแรกๆ เพราะถูกจำกัดด้วยค่า Burst rate (เป็นที่การเซ็ทไดรเวอร์??)

คือไม่ว่าฮาร์ดดิสก์เร็วแค่ใหน แต่การโอนถ่ายข้อมูลมันเป็นคอขวดทำให้กราฟมันคลิป(โดนตัด)

ปรกติเริ่มสตาร์ทน่าจะขึ้นถึง 200MB/s ครับและจะเป็นลักษณะโค้งๆลงมาต่ำสุด
            อันนี้เห็นด้วยครับ เพราะว่า Raid0 ของ Harddisk รุ่นนี้ ควรเริ่มที่ไม่ต่ำกว่า 210 นะครับ

อันนี้ควรแก้ไขครับสำหรับ Raid0

ฟันธงครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              อันนี้เห็นด้วยครับ เพราะว่า Raid0 ของ Harddisk รุ่นนี้ ควรเริ่มที่ไม่ต่ำกว่า 210 นะครับ

อันนี้ควรแก้ไขครับสำหรับ Raid0

ฟันธงครับ
              เจี๊ยก... จริงเหรอครับเนี่ย Driver เก่าก็ยังไม่ start ที่ 200 เลยนะ

เครียดเลย อย่างงี้เดี๋ยวมีถอยการ์ด Raid ตัวเทพ 555

Comment

Working...
              X