Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply มีเสียงแบบนี้ปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปเปลี่ยนที่ ศูนย์Com7พันทิพย์ หรือป่าวครับ หรือเปลี่ยนที่ร้านที่ซื้อมา

Comment

เพิ่งกลับมาถึงห้องเลย เพิ่งไปเปลี่ยนมาอีกรอบ หึหึ ทางคอมเซเว่นเขาบอกผมเป็นรายแรกที่มีปัญหาเรื่องเสียงซัพพลายทั้งๆที่ผมเห็นมีคนโพสเรื่องนี่ไม่ต่ำกว่า3คน บริการออกแนวแย่ครับ บอกให้ผมรอ7วัน หึหึ ทั้งๆที่ป้ายเขียนติดไว้ข้างฝา 4ข้อว่า
      1 เปลี่ยนตัวใหม่
      2 รอซ่อมสินค้ามีของเอาไปใช้สำรองก่อน
      3 สินค้าไม่มี เอาตัวที่สูงกว่าหรือเทียบเท่าให้
      4 เกินเวลา บริการส่งถึงที่

ของผมไม่เข้าข้อใดของเขามั้ง เห็นผมฮึดฮัด อีกคนมาบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ผมเห็นแล้วแกะออกมาตัวซัพพลายยังมีรอยมือติดอยู่เลยตัวพันสายก็ไม่ดี ไม่รู้ใหม่กะ***ไร

ดีที่ซื้อกะร้านเจไดเอาไปเปลี่ยน เป็น อีเนอแม็ก 460w มาแทนโล่งใจ พ้นป่วงกรรมซักทีกรู

Comment

Originally posted by KANG View Post
        เพิ่งกลับมาถึงห้องเลย เพิ่งไปเปลี่ยนมาอีกรอบ หึหึ ทางคอมเซเว่นเขาบอกผมเป็นรายแรกที่มีปัญหาเรื่องเสียงซัพพลายทั้งๆที่ผมเห็นมีคนโพสเรื่องนี่ไม่ต่ำกว่า3คน บริการออกแนวแย่ครับ บอกให้ผมรอ7วัน หึหึ ทั้งๆที่ป้ายเขียนติดไว้ข้างฝา 4ข้อว่า
        1 เปลี่ยนตัวใหม่
        2 รอซ่อมสินค้ามีของเอาไปใช้สำรองก่อน
        3 สินค้าไม่มี เอาตัวที่สูงกว่าหรือเทียบเท่าให้
        4 เกินเวลา บริการส่งถึงที่

ของผมไม่เข้าข้อใดของเขามั้ง เห็นผมฮึดฮัด อีกคนมาบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ผมเห็นแล้วแกะออกมาตัวซัพพลายยังมีรอยมือติดอยู่เลยตัวพันสายก็ไม่ดี ไม่รู้ใหม่กะ***ไร

ดีที่ซื้อกะร้านเจไดเอาไปเปลี่ยน เป็น อีเนอแม็ก 460w มาแทนโล่งใจ พ้นป่วงกรรมซักทีกรู
        เจได ร้านเค้าดีจริงๆ ^ ^

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันคับ asus A-55GA ยังไม่มีอาการดังกล่าวเครื่องผมเปิด 24 คับ

Comment

อีเนอแม็ก 460w ราคาเท่าไหร่เหรอครับ ที่เป็นกล่องสีส้มหรือป่าวครับ สงสัยต้องเอาไปเปลี่ยนมั้ง

Comment

กล่องสีน้ำเงินเข้มครับ ผมเพิ่มเงินอีก160 ผมซื้อที่ร้านเจไดแต่ผมไม่แน่ใจว่าคุณซื้อร้านอื่นจะเปลี่ยนได้เหมือนผมรึเปล่าเพราะ ขอให้โชคดีครับ

Comment

Originally posted by pvp View Post
                ใช้อยู่เหมือนกันคับ asus A-55GA ยังไม่มีอาการดังกล่าวเครื่องผมเปิด 24 คับ
                ซื้อจากร้านไหนหรอครับ

Originally posted by KANG View Post
                กล่องสีน้ำเงินเข้มครับ ผมเพิ่มเงินอีก160 ผมซื้อที่ร้านเจไดแต่ผมไม่แน่ใจว่าคุณซื้อร้านอื่นจะเปลี่ยนได้เหมือนผมรึเปล่าเพราะ ขอให้โชคดีครับ
                โทรถามแล้วมีแต่ Enermax460watt ขอผมมัน 550 watt เปลี่ยนเป็น 460 watt แล้ว จะได้เงินคืนไหมเนี้ย

ปล.1 มีคนใช้คนอื่นเป็นอีกไหมครับ
                ปล.2 คุยกับศูนย์ใหญ่แล้วเดียววันนี้เอาไปเปลี่ยนอีก

Comment

ที่บอกว่าคุยกับศูนย์ นี่ศูนย์ที่ไหนครับ
                  ผมไปคอม7 เขาบอกผมเป็นรายแรกที่เอามาเปลี่ยน แล้วบอกผมว่าแน่ใจรึเปล่าว่าเสียงดังมาจาก ซัพพลายเขาบอกของเขาใช้มาไม่เคยมีปัญหา ผมก็อยากจะบอกว่ากรูกินข้าวนะไม่ได้กินหญ้า ถึงจะได้ไม่รู้ว่าเสียงมาจากไหน
                  แล้วบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เอาออกมารอยมือเต็ม เปลี่ยนใหม่กะ***ไร เซ็งมากๆกับ com7

Comment

ที่บอกว่าคุยกับศูนย์ นี่ศูนย์ที่ไหนครับ
                    ผมไปคอม7 เขาบอกผมเป็นรายแรกที่เอามาเปลี่ยน แล้วบอกผมว่าแน่ใจรึเปล่าว่าเสียงดังมาจาก ซัพพลายเขาบอกของเขาใช้มาไม่เคยมีปัญหา ผมก็อยากจะบอกว่ากรูกินข้าวนะไม่ได้กินหญ้า ถึงจะได้ไม่รู้ว่าเสียงมาจากไหน
                    แล้วบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เอาออกมารอยมือเต็ม เปลี่ยนใหม่กะ***ไร เซ็งมากๆกับ com7
                    ศูนย์ใหญ่เลยครับทางโทรศัพท์ ไม่ใช่พันทิพย์ เค้าก็บอกว่าเค้าไม่เคยเจอเหมือนกัน เค้าแนะนำให้ไปเปลี่ยนอีก ผมก็ว่าจะไม่เคยเจอได้ไง ผมเปลี่ยนมา 2 ตัวเจอ เสียงดัง 2 ตัวเลย เดียววันนี้ลองไปเปลี่ยนอีก

Comment

รู้งี้ไปศูนย์ใหญ่ อยากจะเขียนชื่อไอ้คนนั้นที่ศูนย์พันทิพจัง เพราะตอนเซ็นใบรับของ มันเขียนบอกพนักงานคนไหนบริการแย่ก็เขียนลงไปได้
                      ปล.ใช้ อิเนอร์แม็กเจ๋งครับ รู้งี้ซื้อมาตั้งแต่ทีแรก ประกัน5ปีอีกตังหาก

Comment

Working...
                      X