Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU .. Delux 420w & Enermax 350w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU .. Delux 420w & Enermax 350w

สองตัวนี้ ตัวไหนประสิทธิภาพดีกว่ากันครับ ดูจาก W แล้ว Delux เยอะกว่า แต่ถ้าดูจากการจ่ายกระแสแล้ว Enermax จ่ายได้มากกว่า (ในใจคิดว่า Enermax น่าจะดีกว่า แต่อยากได้ความเห็นจากผู้รู้เพิ่มเติม จะได้ซื้อถูก)

ENERMAX ครับ โหลดหนักๆ ไฟไม่ค่อยตกมากครับ

Comment

แนะนำให้ดูที่ampที่แรงดัน12vที่เป็นค่าต่อเนื่องครับอันไหนมากกว่าเอาอันนั้นหรือเท่ากันก็อีเนอร์แม็กซ์ประสิทธิภาพจะดีกว่าครับ บางยี่ห้อจะบอกแค่ค่าmin/maxเท่านั้นครับต้องมานั่งเดากันอีกครับอย่างเช่นแรงดัน12vสัก40ampที่ค่าmax(ซึ่งเป็นค่าpeakซึ่งพาวเวอร์สามารถจ่ายได้ระยะสั้นๆระยะหนึ่งเท่านั้น)ก็ให้เดาไว้เลยว่ามันน่าจะตกลงพอสมควรอย่างอีเนอร์แม็กซ์40ampจะอยู่ที่ราว32ampอ่ะครับในค่าต่อเนื่อง ถ้าส่วนตัวนะครับผมจะประมาณไว้ไม่เกิน-10อ่ะครับฃ
      แรงดัน12vเป็นแรงดันที่เครื่องต้องการการใช้งานมากที่สุดครับ ลองดุที่enermax galaxy1000วัตส์ก็ได้ครับอัตราการจ่ายไฟที่ค่าต่อเนื่องของแรงดัน12โวลล์จะอยู่ที่900วัตส์ทีเดียวครับ(ถ้าไม่สำคัญซีรี่ย์ระดับท็อปคงไม่ให้มากขนาดนี้ครับ)

Comment

Working...
      X