Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดติดแปบเดียวแล้วก็ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดติดแปบเดียวแล้วก็ดับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้ทำการอัพเกรดเครื่องคอมใหม่
    สเปคมีดังนี้
    CPU P4 775 2.66 GHZ 505 D0 (ใช้ของเก่า)
    ASUS P5KPL (ซื้อมาจาก เว็บนี้แหละคับ เมื่อวันอังคารที่ 30 ก.ย. 51)
    RAM 1G*2/800 5-5-5-12 ยี่ห้อ CORSAIR (ซื้อมาจาก เว็บนี้แหละคับ เมื่อวันอังคารที่ 31 ส.ค. 51)
    VGA ASUS 7600GT (ซื้อมาจาก เว็บนี้แหละคับ เมื่อวันอังคารที่ 30 ก.ย. 51)
    HDD WD 160 GB SATA2 (ซื้อมือ 1 เมื่อวานนี้เอง)
    Powersupply Gview ไทร์เทเนียม 500 MAX (ซื้อมือ 1 เมื่อวานนี้เอง)

อาการมันมีอยู่ว่าพอประกอบเครื่องเสร็จแล้วทำการเปิดเครื่องมันก็ติดแต่ภาพไม่ขึ้นสักพักแล้วมันก็ดับ (แปบเดียว) เลยก็อยากรู้ว่ามันเกิดกับอะไรคับ
    Last edited by kajoryjoho; 7 Oct 2008, 08:26:06.

ซิงค์ cpu ไม่แน่นหรือเปล่าครับ มันร้อนเลยดับ

Comment

.....

Originally posted by superb View Post
      ซิงค์ cpu ไม่แน่นหรือเปล่าครับ มันร้อนเลยดับ
      ลืมบอกไปว่าภาพมันไม่ขึ้นด้วย

Comment

กดแล้วพัดลมหมุนนิดนึงแล้วก็ดับป่าว

Comment

อยากให้ลองหา PSU มาลองก่อนคับถึงจะเปนของใหม่ก้ตาม ถ้ายังเปนเหมือนเดิมอีก ก้ น่าจะเปนที่บอร์ดแล้วคับ

Comment

ถอดถ่าน รีเซตไบออสดูยังครับ ของเก่าบางทีมันยังจำค่าเดิม

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
              กดแล้วพัดลมหมุนนิดนึงแล้วก็ดับป่าว
              พัดลมหมุนทุกตัวคับแล้วมันก็ดับ

Comment

PSU
                ความร้อน
                สวิทย์
                เมนบอร์ด

ปล.ลองไล่เช็คดูครับ

Comment

เหมือนคอมของเพื่อนผมเลยใช้บอร์ด P5QL-E พอเปิดแล้วแปปเดียวก็ดับแล้วก็ติดใหม่ เป็นอย่างนี้ตลอด
                  เลยเอาไปให้ที่ร้านเช็คดูปรากฏว่าเป็นที่บอร์ดเลยเปลี่ยน จบข่าวคับ

Comment

สรุปแล้วต้องเอาบอร์ดไปเคลม

Comment

มีแววครับ บอร์ดอาจเจ๊งคล้ายบอร์ดของผมก็ได้ บอร์ดผมp5k อาการคือ เปิดปุ๊บ ไฟเข้าบอร์ดพัดลมทุกตัวหมุนปรกติ ยกเว้นพัดลมซีพียู ภาพไม่ขึ้นมา เสียงโพสไม่มี แล้วบอร์ดตัวนี้มันก็อยู่บนหัวผมนี่แหละครับ ที่มันอยู่บนหัวผมเพราะมันคือบอร์ดประกันดีคอมนั้นเอง

Comment

.....

Originally posted by serialnuza View Post
                        มีแววครับ บอร์ดอาจเจ๊งคล้ายบอร์ดของผมก็ได้ บอร์ดผมp5k อาการคือ เปิดปุ๊บ ไฟเข้าบอร์ดพัดลมทุกตัวหมุนปรกติ ยกเว้นพัดลมซีพียู ภาพไม่ขึ้นมา เสียงโพสไม่มี แล้วบอร์ดตัวนี้มันก็อยู่บนหัวผมนี่แหละครับ ที่มันอยู่บนหัวผมเพราะมันคือบอร์ดประกันดีคอมนั้นเอง
                        อาการเหมือนกันเลยคับ สรุปแล้วผมต้องเอาไปเคลมที่ดีคอมใช้มั้ย (ของผมก็ D เทพ) แล้วบอร์ดของท่านเคลมได้มั้ย

Comment

CPU รหัสอะไรครับ 506 หรือเปล่า บอร์ดรุ่นนี้มันไม่รับ CPU ที่มีบัส 533 นะครับ

Comment

ลองถอยออกแล้วประกอบทีละอย่างใหม่อีกรอบให้ดีประกอบนอกเคส

Comment

Originally posted by kajoryjoho View Post
                              อาการเหมือนกันเลยคับ สรุปแล้วผมต้องเอาไปเคลมที่ดีคอมใช้มั้ย (ของผมก็ D เทพ) แล้วบอร์ดของท่านเคลมได้มั้ย
                              ดีคอมประกันมันเทพมากครับ อย่างที่ผมบอกข้างต้น บอร์ดตัวนี้มันอยุ่บนหัวผมเพราะผมเคลมได้บอร์ดเน่าๆมาตัวครับซึ่งเน่าเลย มันก็เลยเป็นขยะอยู่บนหิ้งงัยครับ ทุกวันนี้ไม่Com7 ก็ซิงค์เนคแหละครับ ดีคอมขอผ่านแล้ว

Comment

Working...
                              X