Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องRAMที่ทำDUAL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องRAMที่ทำDUAL

ถ้าทำ Dual จะมีข้อดียังไงหรอครับผมไม่เข้าใจตรงนี้อะครับ ขอบคุณมากครับ

ช่องทางการส่งผ่านมีมากขึ้นครับ มีคนเคยตั้งกระทู้อะครับ ลองหาดู

Comment

แล้วจำเป็นมั๊ยที่ chip ต้องตัวเดียวกัน
      รึว่าแค่ขนาดกะความเร็วเท่ากันก้อพอ

Comment

ความจุเท่ากัน บัสเท่ากัน ก็พอจะ Daul ได้แล้ว ถ้าดวงไม่ดีไปเจอคู่ที่ไม่เข้ากันนะคับ

Comment

Originally posted by Ruin View Post
          แล้วจำเป็นมั๊ยที่ chip ต้องตัวเดียวกัน
          รึว่าแค่ขนาดกะความเร็วเท่ากันก้อพอ
          ต้อง chip เดียวกันครับถึงจะ dual ได้ ถ้าต่าง chip กันนี่ยากมากครับ
          เคยมีท่านนึง รู้สึกจะชื่อ pong747 ประมาณเนี้ย สมาชิกในนี้ ลองค้นดู เคยลองแบบนี้
          1. ยี้ห้อเดียวกัน bus เท่ากัน แต่คนละ chip ทำ dual ไม่ได้
          2. ต่างยี่ห้อ ต่าง bus แต่ chip เดียวกันทำ dual ได้ (แต่จะวิ่งเท่าตัว bus น้อยกว่า)
          อืม ประมาณเนี้ย

Comment

ของผมคนละยี่ห้อคนละชิบ
            ทำดูแอลได้

Comment

[QUOTE=Ruin;266551]แล้วจำเป็นมั๊ยที่ chip ต้องตัวเดียวกัน

มีส่วนทำให้ Dual ได้มากขึ้นครับ

Comment

คือตามธรรมดาเขาจะใช้ ram รุ่นเดียวกันทำกันนะครับเพราะมันสำเร็จแน่นอนแต่ว่า
                ถ้าต่างรุ่นกันก็รอลุ้นเอาครับ

Comment

ของผม kingston 1gb 667 กับ kingston 512mb ยังดูอัลแชนแนลได้เลยครับ

Comment

Working...
                  X