Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาค่ะ (T T")

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ไม่ต้องกังวลเรื่องเสียตังค์ซื้อใหม่หรอกครับ คิดใว้ก่อนว่า "ช้านต้องไม่เสียตังค์" ครับ
    แล้วอะไรๆ มันจาดีเอง จัยเย็นๆเน้ออ

Comment

ทุกอย่างซื้อและประกอบร้านเดียวกันค่ะ

แต่ว่า ตอนเปลี่ยนเมนบอร์ด แยกไปเคลมและเปลี่ยนเองกับทางศูนย์ ซินเน๊กซ์โดยตรงเองค่ะ

แรม กับ บอร์ด ประกันซินเน็กซ์เหมือนกันค่ะ

Comment

อ้อ เมนบอร์ดนี่เปลี่ยนรุ่นกับทางศูนย์เลยนะคะ

จาก P5VD-MX มาเป็น P5LD2 SE นี่แหละค่ะ

เลยเกลัวว่า ทางร้านเค้าจะไม่รับผิดชอบอ่ะค่ะ เพราะเราไปเปลี่ยนเมนบอร์ดเอง

Comment

ดีครับ ก็ยกเข้าร้านนั้นได้เรยครับ แต่ทำตามวิธีที่ผมบอกไปหรือยังอ่ะ ที่ว่าเช็กแรมทีละตัวอ่ะครับ
          ลองเอาแรมออกตัวนึง แล้วเปิดเครื่อง รันโปรแกมปกติ ดูว่ามีอาการไหม
          แล้วเอาออกดูอีกตัวว่าเป็นหรือป่าว อ่ะครับ

Comment

ยังไม่ได้ทำค่ะ
            คือต้องขอโทษด้วยนะคะ เพราะ เรื่องถอด ประกอบนี่ ทำไม่เป็นค่ะ
            กะว่า ยกเครื่องไปที่ร้านแล้วให้เค้าลองทำตามที่คุณบอกเลย

ขอบคุณมากค่ะ

Comment

อื้มครับ ทีแรกที่ คุณ P@lM บอกผมมาว่า ร้านใส่ตัวเดียวแล้วลงวินโดว์ผ่านใส่2ลงไม่ผ่านน่ะ
              ให้ร้านใส่1ตัวลงวินโดว์ แล้วลงเสดก็เทสเครื่องเปิดโปรแกรมดูหนัง ฟังเพลง สักพักว่าเกิดอาการไหม
              จากนั้นก็ เปลี่ยนเอาอีกตัวมาแทน แล้วเปิดเครื่องดูนะครับ ใส่ตัวเดียวทำเหมือนเดิม ถ้าไม่มีปันหา
              ก็เอา2ตัวลงพร้อมกันครับ(ดูอัล) แล้วก็เปิดโปรแกมเหมือนเดิม ทีนี้ถ้าเกิดปันหา ร้านเค้าก็จาได้บอกได้ถูกครับว่า ต้องเอาแรมทั้งคู่ไปเครม หรือบอดไปเครม ครับ

Comment

ตอนเปลี่ยนแรมเป็นอีกตัวและ ตอนลองใส่2ตัวคู่นี่ ต้องลงวินโดว์ใหม่ทุกครั้งด้วยมั้ยคะ

แล้วที่ว่าเคลมนี่ ต้อเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ด้วยมั้ยคะ?

Comment

ผมว่าปันหานี้น่าจามาจาก แรมครับ ถ้าใช้ตัวเดียวแล้วแต่ล้ะตัวใช้กันได้ แต่ดูอัลกันไม่ได้
                  มันทำงานร่วมกันไม่ได้ ก็ต้องส่งศูนย์ไปทั้งคู่เลยบอกว่า มันใช้ด้วยกันไม่ได้ น่ะครับ ใช้แร้วแฮ้งค์ก็ว่ากานไป

แต่ยังไงก็คงต้องรอคำตอบจากร้านอยู่ดี ครับ ได้ยังงัยก็มาบอกด้วยน้ะครับ
                  *อย่าเคียดจนนอนไม่หลับล่ะคร้าบ ฝันดีคร้าบ ไปล้ะ ^^*

Comment

Originally posted by P@lM View Post
                    ตอนเปลี่ยนแรมเป็นอีกตัวและ ตอนลองใส่2ตัวคู่นี่ ต้องลงวินโดว์ใหม่ทุกครั้งด้วยมั้ยคะ

แล้วที่ว่าเคลมนี่ ต้อเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ด้วยมั้ยคะ?
                    ไม่ต้องลงวินใหม่นะครับ ลงครั้งเดียว แล้วเปลี่ยนแรมเอาครับ

เคลมเอาตัวเดิมเรย แค่เปลี่ยนตัวครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                      ไม่ต้องลงวินใหม่นะครับ ลงครั้งเดียว แล้วเปลี่ยนแรมเอาครับ

เคลมเอาตัวเดิมเรย แค่เปลี่ยนตัวครับ
                      เปลี่ยนตัว แรมก็ยังคงเป็นสเปกเดิมอยู่ใช่มั้ยคะ สงสัยค่ะว่า แล้วมันจะหายมั้ย?

แล้วถ้าเกิดว่ามีปัญหาที่เมนบอร์ดล่ะคะ ต้องเปลี่ยนรุ่นด้วยมั้ย

Comment

เปลี่ยนตัว แรมก็ยังคงเป็นสเปกเดิมอยู่ใช่มั้ยคะ สงสัยค่ะว่า แล้วมันจะหายมั้ย?
                        ใช่แล้วครับ เผื่อจาหายงัยครับ บางทีดวงเราไม่ดีดันไปเจอคู่ที่มันไม่ซัพพอตกันน่ะ

แล้วถ้าเกิดว่ามีปัญหาที่เมนบอร์ดล่ะคะ ต้องเปลี่ยนรุ่นด้วยมั้ย
                        ก็ลองบอดใหม่รุ่นเดิมก่อน แล้วถ้ายังไม่ได้ ก็เปลี่ยนรุ่นเลยครับ

เช็กแรมก่อนน้ะครับ เปลี่ยนรุ่นมาเพิ่มตังไหมอ่ะครับ ^^ม่ายเคยลอง

Comment

ผลได้ยังงัยก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยล่ะครับ

Comment

ยังไม่มีเวลาเอาเครื่องไปเคลมเลยค่ะ

เมื่อกี้เลย เล่นเนตอยู่ดีๆก็ขึ้นจอฟ้า

โค้ดตามนี้ค่ะ

0x00000077 (0xC000000E,0xC000000E,0x00000000,0x020CA00)
                            Dump of physical memory
                            ...

Comment

ถ้าของ synnex แนะนำให้ไปที่ศูนย์ใหญ่ครับ ยกเครื่องไปเลยทางช่างค่อนข้างดีกว่าศูนย์ย่อย มีห้องเทส ด้วยครับ

Comment

ผมใช้ P5VDC-X ยังไม่เห็นจะเปงไรเลยคับ สองแถว ชิวๆ [ต้องบัส 533 MHz เท่านั้นนะคับ]

Comment

Working...
                                X