Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-FIเนี่ยเทียบกับแอมป์บ้านแล้วจะสู้ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็หูฟัง มันเหมาะแก้การเดินทางไงครับ
    อย่างผมว่า อยู่บ้านทั้งที มานั่งฟังหูฟัง ก็ยังไงๆอยู่ รำคาญแย่

และดูว่าเหมือนๆจะมาอยู่หอ แนะนำลำโพงคอมครับ ขนย้ายสะดวกกว่า เล่นของใหญ่ นึกเกรอครับว่าจะฟังมันส์ โดนด่าสิครับ(ข้างห้อง)

ถ้ามีบ้านอยู่ กทม.ก็ยัดไปเลย ตามใจต๋อย ตามงบที่มี ซื้อไปเหอะๆ

ถ้าผมมี หูฟังเทพเลย เท่าไรแล้วแต่อย่างที่คุณว่า กะ ลำโพงตัวละ 500
    ผมก็ฟังลำโพง ตัวละ 500 ครับ เดินไป ไหนมาไหน กินข้าว นอน เข้าห้องน้ำฟังได้หมด
    ใช้หูฟังเรอะ วันๆนั่งเพ่งฟังไปเหอะ
    ผมถึงว่า ซื้อของ ดูจุดประสงค์ด้วยครับ
    ในราคาเท่ากัน หูฟังดีกว่าแน่ๆ แต่ถ้าคุณอยากนั่งเพ่งฟังก็ซื้อไปครับ

เข้าใจยังครับว่าต่างกันยังไง

Comment

Originally posted by ARES View Post
      โซนี่ 5.1 ทั้งชุดก็มีนะครับ ...อิอิ

อันนี้ผมชอบเอามาต่อจากคอมอีกทีนึง

ฟัง cd 1แผ่นของแท้ ชอบอยู่ซักกี่เพลง มานั่งคอยกดๆ<<ไม่ชอบไอแบบนี้เหมือนกันเลยครับ
      สรุปแล้วจะฟังคอม หรือฟังเครื่องเสียง คุณยังไม่รู้ตัวเองเลยครับ งงเป่า
      ถามตัวเองงับ ชอบแบบไหน

Comment

Originally posted by ARES View Post

เลยมาRIPเป็นWAVEแล้วต่อจากคอมออก ตัวโซนี่ 5.1 เนี่ยแหละครับ

ตอนนี้จำเป็นต้องใช้ออนบอดก็อึดอัดใจอยู่พอสมควรครับ

แค่นี้ก็ได้คำตอบแล้วครับ ซื้อ X-fi ดีกว่า

แล้วลองโหลด HQaudio เพลง 5.1 ตอนนี้มีเยอะครับ แล้วลองดูว่า เวิกๆๆๆ

ยังไม่รู้เลยว่า HQaudio ที่ว่าเล่นกะเครื่องเล่นไหน เครื่องเล่น dvd ทั่วไปได้เป่าไม่ยู้
        Last edited by mooh; 26 Jan 2007, 21:43:54.

Comment

และดูว่าเหมือนๆจะมาอยู่หอ แนะนำลำโพงคอมครับ ขนย้ายสะดวกกว่า เล่นของใหญ่ นึกเกรอครับว่าจะฟังมันส์ โดนด่าสิครับ(ข้างห้อง) <<ด้วยเหตุผลนี้ หูฟัง

แต่ถ้าคุณอยากนั่งเพ่งฟังก็ซื้อไปครับ <<และด้วยเหตุผลนี้ ลำโพง

และด้วยงบที่มี....

แหม..

ไม่มีตังก็พูดอ่ะไรไม่ออกเลยอ่ะครับ

มีเงินเรียกน้องมีทองเรียกพี่
          Last edited by ARES; 26 Jan 2007, 21:55:52.

Comment

ค่าของคน อยู่ที่จำนวนของเงิน

Comment

Originally posted by soniconline View Post
              ค่าของคน อยู่ที่จำนวนของเงิน

หุๆ

Comment

เอางี้ งบซื้อของพวกนี้เท่าไรดีกว่า

Comment

6000 พันครับเพิ่มได้เดือนละ 4000บาท

Comment

เหมือนผมเลยนะครับ

เพราะตอนนี้ก้อกะลังช่างใจอยู่ว่าจะเอา x-fi แล้วต่อกลับ nad320+Quad11L ดี
                    หรือจะเก็บตังส์ซื้อซีดี ในงบซัก 15000-20000ไปเลยดี (อันที่สองนี่ดีกว่าแน่นอนแต่ลำบากเรื่องเปลี่ยนแผ่น+ชอบฟังเพลงไรท)

ปล.อยู่ในใจตอนนี้คือเอามันทั้งสองอย่าง...คือ marantz 63ki มือสอง+x-fi มือสอง..ใครมีเอามาปล่อยผมหน่อยนะครับ

Comment

ถ้าชอบฟังเพลงอย่างเดียวฟันธงให้ใช้แอมป์บ้านดีกว่าครับและให้ใช้แผ่นAudio CD
                      ซาวด์การ์ดทำได้หลากหลายกว่าแต่ประสิทธิภาพด้านเพลงด้อยกว่าแน่นอน

Comment

ทู้นี้ อ่านแล้วเครียดครับ สรุป เก็บตังซื้อทุกอย่างไปเลย

Comment

โดยส่วนตัว ไม่ได้มีหูทอง
                          แต่ก็เล่นดนตรี พวก classic นิดๆหน่อยๆ ไวโอลิน เอ้อหู ซอด้วง
                          ฟังเพลง Orchrestra ทั้งจีน และฝรั่ง

ใช้ Creative live blaster 5.1 ไม่กี่บาท
                          บวกลำโพงคอมพ์ ห้าพันกว่าบาท เสียงก็ใสกริ๊งโอเคแล้วนะครับ

ส่วนหูฟังซื้อ philips มา 500 บาท เอามาเบิร์นซัก สามสี่วัน ผมก็พอใจในเสียงที่ได้รับนะครับ

ปล. ไม่เคยฟังของแพง เลยไม่รู้อะไรดีไม่ดี
                          แต่แค่อยากบอกว่า เสียงที่ดีมากๆ แต่ทำให้ตัวเองลำบาก มันก็เจ็บเน่อ

Comment

ยาวจังขี้เกียจอ่าน

เอาตามความชอบแล้วกัน ต่อแอมๆๆๆ

Comment

อ๋อ ลำโพงชุดนี้เอง Burmester B99 ว่าทำไม วันนั้นผมดูรายการฝรั่ง เป็นรายการคล้าย ๆ เยี่ยมบ้าน
                              เหมือนของเมืองไทยเราเนี้ยะแหละครับ ( คล้าย ๆ ก้อกๆ ๆ ) เค้าไปเยี่ยมบาทเศรษฐีอันดับ 294 แน่ะ

ผมชอบดูรายการพวกนี้ (ฟังถูกบ้างไม่ถูกบ้าง55+) เพราะสไตล์การแต่งบ้านของพวกฝรั่งเค้าดูเรียบง่าย แต่ดูสวยงามดี กะจะเอามาใช้แต่งบ้านตัวเองบ้าง เค้าก็เดินสำรวจไปเรื่อย ๆ แล้วก็ให้เจ้าของบ้านอธิบาย
                              ว่ามุมนี้ทำอะไร ยังไง อะไรอย่างเงี้ยะ พอมาถึงห้องนึง ที่ไว้ดูหนังโดยเฉพาะ จำได้ว่าห้องนั้นสวยมาก
                              แล้วเค้าก็คุยอะไรกันก็ไม่รู้ แล้วก็อยู่ดี ๆ ก็ Oh my god ๆ ๆ ผมนั่งดูอยู่ก็ งง ๆ แล้วกล้องก็จับไปที่ลำโพง Burmester B99 (ตอนนั้นผมยังไม่รู้ว่ามันแพงขนาดนี้และไม่รู้ว่ารุ่นอะไรด้วย) มีด้วยกัน 4 ตัว 4 มุมห้อง กับลำโพงตัวเล็ก ๆ ที่ติดอยู่บนฝาผนังอีก

เหอะ ๆ เพิ่งรู้ราคาของมันเมื่อได้เห็นกระทู้นี้แหละ เริ่มไม่แปลกใจว่าทำไมมัน Oh my god กันจัง ~_~"

Comment

สำหรับเรื่องนี้ผมได้ข้อสรุปละครับ ไม่เอาซักอย่าง ไม่มีตัง 555

Comment

Working...
                                X