Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่า Hardware อะไรเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เจ้าของกระทูขี้โกงนี่ครับ หลอกคนตอบเหอๆ

ต้อง ถามว่าภาพเป็นอย่างนี้อะไรเสียสิครับ

เล่นถามว่า Hardware ไรเสีย หลอกต้มซะเปื่อยไปหลายคนเลย :O

Comment

ใจเสีย ชัวครับ เจอภาพงี้ที่คอมคัยๆ ใจเสียกันทุกคนอ่ะ 555+

Comment

เหอะๆ ผมก้อเปงนะ อิอิ [เปงจิงๆนะ] เปงแค่ครั้งเดียวเครมซะ ขนาด 6200TC ยังเปงขนาดนี้ -*-

Comment

wallpaper พื้นหลังมั๊ง ( เดา ) เพราะ icon บน desktop ไม่ยักกะกรุจุยตามแบคกราวไปด้วย ถ้าแรมหรือการ์ดจอหรือจอเจ๊งจริงๆ icon ก็น่าจะกระจุยไปด้วยแล้วแหละ

Comment

หัวข้อถามว่า hardware อะไรเสีย

ตอบว่า ไม่มี hardware เสียครับ อย่างมากก็ HDD ไปเสียตรง sector ที่มีรูปพอดี (โคตรเป็นไปได้ยาก)

นอกจากนั้นก็ user error ครับ ไม่มีปัญญาเปลี่ยน background ให้มันดีๆ (อันนี้ล้อเล่น)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ฟันธง การ์ดจอ 1000000 %
              ลากมันมากไปรึปาวครับ
              A หรือ มอนิเตอร์ หว่า
              ถ้าเป็น Hardware เสีย อย่างไรเวลาที่ Capture ภาพหน้าจอออกมา มันก็จะต้องเป็นภาพที่สมบูรณ์ ไม่มีทางที่ภาพในคอมจะแตกตามการเสียของ Hardware เด็ดขาด ไม่งั้นพี่ที่เอาภาพมาลงก็ไม่ได้ Capture จากในคอม แต่ถ่ายรูปมาลงซะอย่างนั้น เหอๆ มั่วๆตามหลักการตัวเอง

Comment

เปลี่ยน bg ดิ

Comment

ภาพแบ็็คกราวด์เสียครัับ

Comment

Originally posted by powermove View Post
                    เอาตั้งไว้หน้าบ้านสัก 2-3 วันเดี๋ยวก็หายครับ การ์ดจอเน่าชัว 0.001%
                    ผมว่าไม่ถึงชั่วโมงก็หายแล้วล่ะ

Comment

เฉลย เลยแล้วกันนะครับ RAM เสียครับ
                      เปลี่ยน RAM หายครับ

Comment

อ่านะ มึนตึ๊บ

Comment

bg อีกหนึ่ง

Comment

Originally posted by Thecnic_anrock View Post
                            เฉลย เลยแล้วกันนะครับ RAM เสียครับ
                            เปลี่ยน RAM หายครับ
                            โห ความรู้ใหม่ จดๆๆๆๆๆๆ

Comment

ตอบผิดหมดเยยย 555+

Comment

แรมเสียเปนง้านหรอครับน่ะ ความรู้ใหม่ ขอจดด้วยคน ^^

Comment

Working...
                                X