Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ OverClockZone ช่วยผมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณพี่ พีคุง มากครับ

แต่ผมอยากฟังความเห็นของท่านอื่นๆๆ ก่อนเพื่อมันจะหายครับ

Comment

ลงใหม่ 10 กว่ารอบนี่ใช้ windows เวอร์ชันเดียวกันตลอดเลยรึเปล่า ถ้าจะลงใหม่อีกรอบลองเปลี่ยนเวอร์ชันดูนะ

Comment

ลงใหม่ที่ว่า ลองเปลี่ยนแผ่นใหม่ด้วยนะครับ
        อยากให้ลองจุดนี้ก่อน แล้วไม่หายค่อยเล่นวิธีโหด

เคลมเมนบิดนานนะครับ อดเล่นไปหลายวัน
        แล้วอาจจะเป็นที่ HDD กับ cd ด้วยครับ ของ เพ่งซื้อก็เสียได้นะครับ

อยากเค็มจิงๆ ก็แฟรชมันซ่ะ ดึงปลัก อย่างเค้าว่า

ลุย!!!

Comment

ตามข้างบนนั้นเลย ^^ (มาแจมครับ)

Comment

ผมลองลงตั้งแต่ pack1-2

v.drakedittion

windowssever 2003 ก้อลงมาหมดแล้วครับผม

ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
              แฟลช BIOS ครับ แล้วดึงปลั๊กออกตอนที่กำลังอัพ BIOS

ทีนี้ก็เวลาเคลมทำหน้าซื่อบอกว่า อยู่ๆมันก็เปิดไม่ติด ^^
              ท่านพี ช่างมีวิธีการที่เทพสุดๆ ไปเลย ท่านใดอยากเครมเมนบอร์ด กรุณาทำตาม ท่าน พี บอกเลยนะคับ รับรองได้แน่ๆ แต่อีกอย่าง ต้องทำหน้า ซื่อๆ ด้วยนะคับ

Comment

รบกวนท่าน อื่นๆๆ ช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

เอ่า แล้วท่าน จขกท. ต้องการคำตอบรัยอีกล่ะครับ ที่เขาโพสๆกันไปก็มีทั้ง
                  ทำให้บอดเสียจะได้ไปเคลม
                  แล้วก็วิธีแก้ไขแล้วงัยล่ะครับ

Comment

ก็ว่างั้น

Comment

ก้อเพื่อ มี คนอื่นๆๆ ที่มองเห็น ปัญหา
                      แล้วพอช่วยผมได้บ้างอะครับ

Comment

ลองบอกสเป็กเครื่องมาดูหน่อยได้ปล่าวครับ แบบละเอี่ยดนะครับ

Comment

เปลี่ยนสายแพ cdrom
                          เปลี่ยนสาย hdd sata

หมดมวยแล้ว...

Comment

อาทิตย์ก่อน ผมเป็นคล้ายๆจขกทเลยครับ จู่ๆเครื่องก็ช้าลง copy ระหว่างhddด้วยกันก็อืดมากๆ ลงwinหลายรอบก็ไม่หาย(versionเดิม) เทสด้วยsissoftบางทีคะแนนลงไปต่ำกว่าปกติหลายเท่า

แต่เป็นหนักกว่านิดนึงตรง บางทีลงwindowใหม่ยังไม่ได้ เครื่องอืดตั้งแต่setup win บางทีโหลดแรมแล้วโหลดideไม่ขึ้นหรือขึ้นช้า ตั้งแต่ตรงไบออสเลยก็มี
                            http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=28576

เลยลองไปซื้อwinxpแบบเดิมๆแค่อัพเดทไม่เพิ่มdriverมาลง ย้ายHDDตัวที่คิดว่าเสียออก ตามคำแนะนำของผู้รู้ในบอร์ดนี้ ตอนนี้ใช้มาอาทิตย์กว่ายังปกติดีอยู่ครับ^^"

ปล.ถ้าสงสัยว่าhddจะเน่า ก็ลองใส่แค่ตัวเดียวก่อนนะครับ ลงwin ทีล่ะตัวเลยก็ได้ว่าใช้ตัวไหนแล้วเครื่องปกติ จากนั้นลองเอาตัวที่เหลือมาเสียบเพิ่มดูใช้ได้ก็ใช้ไป ใช้ไม่ได้ก็เอาไปเคลม^^"
                            Last edited by cavymadness; 22 Jan 2007, 19:26:45.

Comment

ขอบคุณชาว OverClockZone มากๆๆครับ

Comment

1.. ลองลง windows ใหม่
                                2.. ลองเปลี่ยน Harddisk ใหม่
                                3.. ลองเปลี่ยน RAM ใหม่
                                4.. ลองเปลี่ยน BOARD ใหม่
                                5.. ลองเปลี่ยนคนใช้ใหม่ (อันนี้ล้อเล่นนา)

Comment

Working...
                                X