Announcement

Collapse
No announcement yet.

UPS สำคัญแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีไว้ก็ดีครับ ผมซวยมาแล้ว HDD เจ๊ง 500 GB ข้อมูลเต็มลูก เปิดโหลดหนังไว้
    ไปกินเหล้ากลับมาเอ๋อแดกครับ

Comment

ทำงานไม่สำคัญไม่เป็นไร เซฟตังได้ครับ หุๆ

Comment

หน้าฝนอย่างนี้ฝนตกบ่อยมีไว้ดีกว่าครับ สำหรับผมมันสำคัญกว่าแรมเทพ บอร์ดเทพ เยอะครับ
        เจอไฟตกไฟกระชากฮาร์ดดิสก์อาจไปได้ หนังชมพูที่สะสมไว้จะหายหมด จะหาว่าไม่เตือน

Comment

ยืนยัน บ้านนอกไม่ค่อยตกเลยนะ คนมันน้อย เครื่องใช้ไฟฟ้าก่อนน้อยตาม

Comment

บ้านนอกบ้านผมก็ไม่ตก จะดับก็ดับเลยไม่มีวูบ
            แต่นี่ในเมืองแท้ๆ ไม่ได้อยู่ปลายสาย ตกอิ๊บอ๋าย
            สงสัยพวกการไฟฟ้าเอาเงินไปแจกโบนัสหมด

Comment

ตอนไม่มี มันดับเอาๆ พอไปซื้อมา เห็นดับอยู่ 2 ที

Comment

ต้องโดนฟ้าผ่าก่อนครับ ถึงจะคิดได้ว่าสำคัญยังไง

Comment

มีไว้ดีกว่าไม่มีครับ

Comment

UPSไม่ได้มีดีเพียงแค่สำรองไฟ

Comment

UPS มี ไว้ ก้อ ดี นะ จ้า...อย่าง ที่ บ้าน นี้ มี 4 เครื่อง มี หมด เลย ที่ มี ไม่ ใช่ ดับ บ่อย ตก ประจำ แต่ เพื่อ ความ มั่น ใจ เท่า นั้น เอง.. อย่าง ไม่ ได้ ใช้ ก้อ เอา ที่ มัน ไม่ แพง มาก ก้อ ได้ มัน ก้อ เหมือน กับ ให้ พระ เจิม รถ ใหม่ นั้น ล่ะ ..อุ่น ใจ ขึ้น อีก นิดดดดดดด ถึง แม้ พระ ท่าน จะ ไม่ ได้ มา นั่ง อยู่ ข้าง ๆ ก้อ เถอะ...

Comment

แล้ว ups มันจะกินไฟเยอะไหมครับ

Comment

กินน้อยกว่าคอมแหละคับ

Comment

ของแบบนี้ไม่พังต่อหน้า

ไม่วูบให้เห็น ก็ไม่เห็นคุณค่าหรอกครับ

คอมทุกเครื่องที่บ้าน สเปคธรรมดา มี ups ทุกตัว กันไฟตกไฟกระชาก

ถึงคุณจะไม่ได้ทำงานสำคัญบ่อย

แต่้ถ้าเกิดวันนั้นทำงานสำคัญอยู่ แล้วไฟตก ซึ่งอาจจะไม่ใช่แค่ไม่ได้เซฟงาน
                            แต่เครื่องพังไปเลย

แล้วจะรู้ครับว่ามัน สำคัญมาก

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                              บ้านผมแจ้งวัฒนะไฟตกเ-ี้ยๆๆๆยังกับบ้านนอก
                              จำเป็นต้องใช้อย่างแรง

ยืนยันครับ เพราะที่ทำงานก็อยู่ถนนเส้นนี้

Comment

ประสบการณ์ เมื่อตอนไม่ใช้ UPS Harddisk Hitachi Deskstar 250G IDE ตัวละ 7 พันกว่าๆ (ตอนนั้น) ไฟกระชากที ไปหมดเลยครับ รูปแฟนที่ถ่ายด้วยกันครั้งแรก ,รูปที่แต่ง Photo Shop ครั้งแรกในชีวิต, ข้อความใน E-mail ที่แอบกิ๊กกับสาว (ตอนนั้นคำว่ากิ๊กยังไม่ได้บรรยัดขึ้นมาเลยมั้ง 55+ ), หนัง อย่างว่า ที่โหลดด้วย Net 56 K มาตั้งหลายเดือน ,กระทู้ Com Tech ของพันทิพ ที่เซฟเอาใว้เป็น พันๆกระทู้ ฯลฯ หายไปในพริบตาพร้อมกับเสียง กริ๊ก แอ็ดๆ กริ๊ก แอ็ดๆ

บอร์ดเสีย HDD เสีย มันหาซื้อใหม่ได้ไม่ยาก แต่ข้อมูลที่สำคัญๆที่เราไม่ได้ Backup ใว้ หรือ พวกรูปแห่งความทรงจำ ที่ถ่ายใหม่ในอารมณ์เดิมไม่ได้

ท่านว่าคุ้มไหมกับการซื้อ UPS ดีๆซักตัว มาป้องกันอุปกณ์ของคอมพิวเตอร์ของเราละครับ

Comment

Working...
                                X