Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อHDDมาใหม่มันมีเสียงแก๊กๆข้างใน ใครเคยเป็นแบบนี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Hello! Project View Post
    สงสัยน้ำทะเลซัดเสียงดัง (Seagate = ประตูทะเล) ย้ายค่ายเลยครับ
    ผมว่ามันคล้ายเสียงขูดมะพร้าวมากกว่านะ

ทีแรกจะเอา WESTERN แต่พอดีของดันหมด ไหนๆก็ไปแล้วเลยสอย Seagate

สงสัยคราวหน้าคงต้องเปลี่ยนค่ายมั่งแล้ว

Comment

ถ้าเป็นตัวเล็กๆก่อนหน้านี้ช่วงแรกจะไม่ดังครับแต่พอใช้ไปนานๆแล้วจะดัง แต่ช่วงหลังตัวใหญ่ๆซื้อมาใหม่ดังทุกตัวครับ ของผม 320 สองตัวดังทั้งคู่ได้ยินจนชินแล้ว เป็นเรื่องปรกติของเค้าครับแต่ถ้าไม่สบายใจก็ย้ายค่ายโลด

Comment

Working...
      X