Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องร้าน Jedi , TK และขาประจำครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมซื้อร้านเจไดร้านเล็กข้างร้าน TK อ่ะครับชอบบริการเค้าดูแลเอาใจใส่ลูกค้าดีลดราคาให้พอสมควรด้วยเพราะผมหน้าด้านต่อ อิอิ

Comment

Originally posted by alone2feel View Post
      เคยซื้อ ext box ที่ TK ร้านที่มีเคสวางเยอะๆ คิดราคาเต็ม
      แต่พอลองไป TK อีกร้าน ได้ราคาลดพิเศษ(16xx>>9xx)
      ลดเยอะจัง

Comment

ชอบร้านเจได ครับ ร้าน TK ดู ดุๆยังไงไม่รุ้ พูดไม่ค่อยมีหางเสียงเลย T_T

Comment

jedi ยอดเยี่ยมครับ
          น้องยุ้ยน่ารัก ต่อของได้สบายๆ ต่อเท่าไรก็ลดให้ได้
          บางอย่าง ไม่ต่อเค้าก็ลดให้เลย
          พอคิดราคารวม ถ้าติดเศษอย่าง 30-40 บาท เค้าก็ลดให้อีก
          ลดกระหน่ำกันเลยทีเดียว งานนี้

TK ไม่มีความเห็นนะ ก็แค่ไปให้เค้าจัดของที่เป็นแบบแวลู่ๆ(ราคาถูกๆ) ตรงใกล้ๆร้าน jedi
          เหอๆ จัดมาซะเวอร์เลย-*-

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัด ถ้าจะให้สั่งซื้อจากทั้ง 2 ร้าน ผมเลือก TK ครับ เคยเมล์ไปถามสินค้า TK ตอบในวันนั้นเลย ส่วน Jedi เกือบเดือนให้หลัง ( สงสัยคนบ้านนอกมันจนน่ะครับ เลยโดนดูถูก แหะๆ ) มันก็แล้วแต่ดวงด้วยครับ บางทีหน้าเราอาจจะไม่ถูกใจเขา ๆ เลยคุยกับเราไม่ค่อยดีก็ใด้ ( ถ้าไปซื้อที่ร้านน่ะครับ )

Comment

jedi เขาสนใจลูกค้าดีนะผมว่า.....tk เฉย ต้องให้เราถาม.....คงคิดว่าเราไม่มีกะตังค์ซื้อ...อิอิ

Comment

เพิ่งเข้าร้าน jedi ที่อยู่ตรงกลางติด saveway อ่ะมาเมื่อเดือนที่แล้ว ไม่ประทับใจครับ ตอนนั้นดู power supply enermax 500w ไว้เค้าขาย 4500 บาทคนขายบอกราคาเอง แต่ร้าน busitek ขายแค่ 4100 บาทเอง เลยไปเอา busitek แทน มาถึง mainboard gigabyte EP45-UD3P ที่ร้านไม่มี ไปวิ่งเอาที่ไหนไม่รู้ นานอยู่เหมือนกัน ตรงนี้เสียความรู้สึกหน่อยตรงที่ไปเอาของร้านอื่นมาหรือสาขาอื่นก็ไม่รู้นะ เราก็ไม่ได้ตามไปดูด้วยไปเอาที่ไหนแต่รอนานใช้ได้เลย แถมคิดราคาเกินราคาหน้าเว็บอีก ดีที่เราจดโพยราคาไปเลยถามเค้า น้องผู้หญิงอ่ะเค้าคงจำผิดมั้งเห็นถามเจ๊เหมือนเจ้าของร้าน เจ๊เค้าก็ยืนยันตามราคาหน้าเว็บก็เลยดีไป ไม่งั้นซื้อแพงอีกร้อยนึง ส่วนลดนี่ซื้อหมดแล้วต้องต่อเค้าก็ลดให้ 40 บาทมั้งไม่แน่ใจ แต่เชียร์ของนะ อย่างสินค้าไหนที่เราถามเค้าก็จะพูดแนวเชียร์เอาไหม ๆ

PS เลยชิ่งไป busitek แทนกับเคส ส่วนร้านพี่ต้นแลดีนะ เรายืนดูแรมหน้าร้านเค้าก็ออกมาเองเลย แนะนำเอง ถามไรก็บอก ไม่เอาก็ไม่ว่าไร ประทับใจมากกว่า ส่วย busitek เค้าก็ดีผมว่า ไม่ค่อยพูดมากดี แต่ถามไรเค้าก็จะตอบ ดูของก่อนได้ไม่ว่า com&more ก็ดีไม่ลด แต่ของเยอะเหมือนกันนะ บางตัวหาที่อื่นไม่ได้ ก็มาได้ที่นี่

Comment

- TK ผมขาประจำ ซื้อกันบ่อยๆ ไม่ค่อยจะลด

- JEDI ก็ถือว่าบ่อยแต่ไม่เท่า TK /เพียงแต่ JEDI เขาลดโดยไม่ต้องต่อ

- Saveway ก็บริการดีนะ เสียแต่แนะนำเยอะไปหน่อย (โม้มากไปหน่อย หุหุ)

- Busitek ดูจากภายนอกแล้วร้านดูดีครับ พอเข้าไป... ช่างมันเหอะไม่ซื้อก็ได้วะ (ซื้อแต่พวกของเล็กๆน้อยๆก็พอ)

- GoalComp โอ้แม่เจ้า...เดินเค้าไปแค่นั้นแหละโดนพนักงานห่อหุ้มรุมล้อม แต่พอถามมากๆเดินหนีกันหมด (อะไรฟะ)

-----------------------------------------------------------------

ส่วนตัวผมชอบ TK นะ คุยกะพี่ต้นแกแทบจะรู้เกี่ยวกับของทั้งหมดที่ขาย + จำราคาแม่นอีก

แล้วก็ JEDI ก็บริการค่อนข้างดี เสียแต่ว่าถามพวกเกี่ยวกับ overclock แล้วชอบทำหน้างงๆ (- -*)

แต่ทุกร้านที่เข้าไปรู้สึกไม่ค่อยมีพนักงานมาถามผมเท่าไหร่นะ คิดได้ 3 แบบ
                  1. แกไม่มีตังค์ใช่มั้ยเนี่ย ?
                  2. หน้าอย่างเถื่อนอย่าไปยุ่งกะมัน (!!!!)
                  3. อิตานี่มันน่าจะหาของเองได้

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                    แต่ทุกร้านที่เข้าไปรู้สึกไม่ค่อยมีพนักงานมาถามผมเท่าไหร่นะ คิดได้ 3 แบบ
                    1. แกไม่มีตังค์ใช่มั้ยเนี่ย ?
                    2. หน้าอย่างเถื่อนอย่าไปยุ่งกะมัน (!!!!)
                    3. อิตานี่มันน่าจะหาของเองได้
                    ขอตอบข้อ 2. เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

Comment

ดีทั้งสองร้านคับ โดยส่วนตัวผมไม่เคยซื้อแต่อ่านผ่านๆมาเยอะ ส่วนเรื่องการดูแลลูกค้าก้ออย่าคิดไปไกลคับ บางทีผู้บริการอาจจะกะลังยุ่งหรือติดงานอะไรซักอย่าง มีใครบ้างคับเปิดร้านมาไม่อยากรับลูกค้า

Comment

ดีหมด เว้นบิซิเทค

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                          ขอตอบข้อ 2. เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

Comment

ไม่ค่อยชอบเท่าไรทั้ง 2 ร้านเลย เมื่อปีที่แล้ว เดินไปหา 4850 พอจะถามแล้วเหมือนไม่อยากคุยกับผมเลย ตอนนั้นแต่งตัวธรรมดา ออกแนวพวกบ้านนอกนิดหน่อย ไม่คุยกรูเลยไม่ซื้อดีก็ได้วะ ไปหามือสองในห้อง IT เอาละกัน

ถ้าดูที่การแต่งตัวอย่างนี้ ต่อให้ผมมีตังค์จะเหมาหมดร้าน เจอพนักงานแบบนี้ไม่เอาดีกว่า

Comment

Jedi ที่อยู่ชั้น 1 ฝั่งขวา ที่ติดกับร้าย TK ครับ
                              มาหาของอะไร พี่ท่านหามาให้หมดทุกชนิด ชิ้นไหนไม่มีโทรไปเอาจากร้านอื่นแถมราคาถูกกว่าป้ายอีก

เมื่อเดือน กค ไปจัด PC ตัวใหม่ ก็ตระเวนดูแต่ละร้านว่า spec ที่ต้องการราคาเท่าไรบ้างในแต่ละร้าน แล้วก็หาร้านที่ราคารวมถูกสุด สุดท้านเดินเข้าร้าน Jedi พี่เค้าขอดูราคาร้านอื่น แล้วก็จัดให้เท่านั้นเลย บางอย่างแพงกว่านิดหน่อยเราก็ไปซื้อแยกจากร้านที่ถูกกว่ามาเอง สรุปก็ได้ของผ่านร้านนี้ซะ 90% ในราคาถูกจากหลายๆร้าน เพราะแต่ละร้านบางอย่างถูก บางอย่างแพงกว่า

Comment

ช่วงนี้เข้า Jedi บ่อยๆเพราะน้องยุ้ยพนักงานขายคนใหม่ครับ ^^"

Comment

Working...
                                X