Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น CD เปล่า ยี่ห้อ อะไร ที่ดี ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าลองจริง ๆ smartbuy อิอิ

Comment

Samsung pleomax คับ

TDK กะ Maxell นิสนึง

เมื่อก่อนก็ Mitsubishi chemical

Comment

อุปกรณ์คอม ส่วนมากแล้ว ราคาจะเป็นตัวกำหนด คุณภาพนะครับ

ป.ล. ขอย้ำว่าส่วนมาก แต่ไม่ใช่ทั้งหมด

Comment

เท่าที่รู้มานะครับ เขาจัดเป็นเกรด
          1. TDK สุดยอดของ CD บันทึกข้อมูล
          2. Sony แจ๋วดี ยังไม่มีปัญหาเรื่องแผ่นลอก แต่ ระเบิดคาเครื่องเลย สงสัยใช้งานนานจัด
          3. Ritek เรื่อย ๆ สิว ๆ ไรท์ไปไม่มีล่ม
          4. Phillip ของเขาดีจริง ๆ แต่เขาว่าเลิกผลิตแล้ว
          5. Smart มีแผ่นนึง เก็บมา 4 ปีแล้ว ยังไม่เป็นอะไร ใช้งานอยู่

ขอให้ระวังยี่ห้อ ที่มีคำขึ้นต้นว่า ANG กับ PRI ให้ดี ๆ 2 ยี่ห้อนี้ ไม่เอาอ่าว ขนาดไรท์ออกมาเสร็จแล้วลองเปิดดู ไม่ติดซะงั้น เป็นหลายหลอดแล้วด้วย เลยเลิกซื้อ

Comment

ตอนนี้ผมก็เล่น Smart หน้าสี ก็ทนดี ครับ

Comment

Working...
            X