Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมใส่แรม 2 ตัวที่ Bus ไม่เท่ากันจะเป็นยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมใส่แรม 2 ตัวที่ Bus ไม่เท่ากันจะเป็นยังไงครับ

เมนบอร์ดผมรองรับ DDR2 667/533/400 DDR2 SDRAM แรมช่องนึงมันใส่อยู่แล้ว 512 Mb ที่บัส 533 ครับ

ผมว่าจะซื้อมาเพิ่มอีก 1 Gb ที่บัส 800 เพราะฉะนั้นขอถามว่า

1.) ตัวใหม่ที่ผมซื้อใส่เข้าไปจะถูกดร๊อปมาวิ่งที่บัส 667 ใช่มั๊ยครับ

2.) แล้วมันจะมีปัญหาระหว่างแรมตัวเก่า กับตัวใหม่ที่ใส่ไปมั๊ยครับ กลัวมีปัญหาคอขวด

3.) แล้วถ้ามีจะแก้อย่างไรได้บ้างครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ ...............

1. ดร๊อบมารันที่บัส 533 เท่าตัวต่ำสุด
    2. ไม่มี (ก็เอาเป็นกระป๋องก็ได้)
    3. ขายตัว 512 MB บัส 533 ทิ้ง ไปซื้อ 1G บัส 800 มีเพิ่มอีกตัว ก็จะได้ วิ่งเต็มนะ

Comment

จัดไป อุอุ

Comment

-*- MB รับแค่ 667 แล้วจะซื้อ บัส 800 มาใส่ทำไมอะครับ ซื้อแค่ 667 มาใส่ก็พอ ประหยัดตังอีกนิดนุง

หรือว่า ท่านเผื่ออนาคตซื้อ MB ใหม่ก็ไม่เป้นไรครับ

Comment

ตั้งหลายกะทู้จังครับ ช่วงนี้บอร์ดยิ่งเข้ายากๆอยู่

Comment

Originally posted by Pikba View Post
            -*- MB รับแค่ 667 แล้วจะซื้อ บัส 800 มาใส่ทำไมอะครับ ซื้อแค่ 667 มาใส่ก็พอ ประหยัดตังอีกนิดนุง

หรือว่า ท่านเผื่ออนาคตซื้อ MB ใหม่ก็ไม่เป้นไรครับ

แต่บางตัวก็***งกัน 20-30 บาทนะ จะเอางั้นเหรอ??

Comment

Working...
            X