Announcement

Collapse
No announcement yet.

็็HDD. Seagate หรือ Western Digital ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมดูที่ประกันเหมือนกัน เน้นที่ระยะเวลาที่ยาวและการบริการเปลื่ยนทันใจ
    เพราะ HD มันจะเริ่มเสียเมื่อใช้ไปนานๆ3ปีขึ้นก็เริ่มออกอาการแล้ว หากใช้ทุกวันไม่ค่อยปิดเครื่อง

Comment

ดีทั้งคู่ครับ ยิ่งเอาไปต่อbox ความเร็วก้downลงมาเท่ากับ USBอยู่แล้วครับ
      ส่วนผมตอนนี้ใช้WDอยู่ครับ ก่อนหน้านี้(ตามลายเซ็น)ใช้Seagateครับ แต่เสียงมันดังยังกะปืนกลเวลาอ่านข้อมูลครับ

สรุปดีทั้งคู่ครับ

Comment

ถามที่synnexหลักสี่

ได้ความว่าเคลมwesternที่synnexได้ทุกวอยด์ถ้ามีประกันของบ.แม่

แต่ก่อนผมใช้seagateเพราะรู้จักยี่ห้อเดียว เคลมสนุกสนาน

พอเปลี่ยนมาใช้maxtorก็ไม่เคยคิดจะกลับไปคบกับseagateอีกเลย

ตอนนี้จะลองwesternมั่ง ได้ยินว่าเงียบและทน

Comment

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ ถามเหมือนกันคือ ช่วยเปรียบเทียบสองยี่ห้อนี้ครับ
          1. western digital
          http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3206

2.seagate
          http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3181

ช่วยดูหน่อยนะครับ ตัวไหนใช้ดีกว่ากัน ถ้าไม่สนราคานะครับ

Comment

ถ้าให้เลือกผมเลือก Seagate ครับไม่เคยลองรุ่นอื่น คงเลือกได้รุ่นเดียว การใช้งานก็ ok นะครับ

Comment

WD ครับ เชียร์ขาดใจเลย

Comment

็HD ถึงเคลมได้ก็เสียข้อมูล+ความรู้สึก ผมว่าหาอึดๆดีกว่านะท่าน

Comment

คะแนนเปนเอกฉันท์ WD ชนะ สงสัยต้องรอ WD320GB SATA2 รหัส KS ของท่าน chichi แล้วละมั้งครับ ขอบคุงทุกท่านที่ชี้แนะ

Comment

Originally posted by AMD View Post
                    ดีทั้งคู่ครับ ยิ่งเอาไปต่อbox ความเร็วก้downลงมาเท่ากับ USBอยู่แล้วครับ
                    ส่วนผมตอนนี้ใช้WDอยู่ครับ ก่อนหน้านี้(ตามลายเซ็น)ใช้Seagateครับ แต่เสียงมันดังยังกะปืนกลเวลาอ่านข้อมูลครับ

สรุปดีทั้งคู่ครับ
                    Seagate
                    ดังจริงๆครับ เฟริมอีกเสียง

ถ้าให้เลือก 2 ยี่ห้อนี้ผมเลือก WD นะ

แต่ถ้าซื้อเองจริงๆ ก็ Samsung เท่านั้นครับ เงียบ เร็ว ถูก (ถึงประกันจะแค่ 3 ปีก็เถอะแต่ไม่ซีเรียส)

Comment

รอท่าน chichi ด้วย

Comment

ข่าวดีและข่าวร้าย

HDDตอนนี้ถ้าไม่ใช่ประกันSYNNEX แล้วล่ะก็เวลาเครมจะไม่ได้ลูกใหม่มือ1แล้วนะครับ
                        แต่ข่าวดีคือ ตอนนี้ถ้าใครเอา seagate40GBไปเครมที่synnex เขาจะเปลี่ยนเป็น80GBให้เลยครับ

หวังว่าSynnexจะยังใช้ระบบการเครมแบบนี้ไปอีกสักระยะนะครับ

Comment

Synnex เครมทีไรได้มือ 1 ทุกรอบ

บริษัท อื่น เครมหลายรอบ เหอๆ

ให้ฟรีก็เอาหมด อิอิ ทั้ง WD และ Seagate

Comment

แล้ว WD 320GB SATA2 รหัส KS กับ รหัส YS มันต่างกันยังไงครับ

Comment

WD ใช้ไม่เคยมีปัญหา ไม่ชอบประกันดี แต่เครมเป็นว่าเล่น เสียดายข้อมูล

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
                                แล้ว WD 320GB SATA2 รหัส KS กับ รหัส YS มันต่างกันยังไงครับ

320GB SATA2 รหัส YS Buffer 16MB (ตัวTOPของ320GBเป็นรหัสที่ไม่มีขายที่HWHครับเพราะต้นทุนสูงกว่าKS) ราคาอาจแพงหน่อยจ้าแต่คุ้มค่ากับการรอคอยแน่ครับ

จากท่าน chichi ครับ

Comment

Working...
                                X