Announcement

Collapse
No announcement yet.

Software เสียหาย เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Software เสียหาย เกิดจากอะไรครับ

แบบว่าลงโปรแกรมไปเสร็จแล้วพอจะกดใช้งานมันจะขึ้นประมาณว่าไฟล์ไม่ครบ ไฟล์ขาดหาย error นู่นนี่มากมาย ลงใหม่ก็ไม่หายครับ
    โดยเฉพาะโปรแกรมพวกที่ดูแลรักษาเครื่อง เช่น
    HD Tune
    Tune up utility
    Spyware Doctor
    แล้วก็ Anti virus ทุกยี่ห้อใช้ไม่ได้เลยครับ

แต่ไม่ได้เป็นทุกโปรแกรมนะครับ มันจะเป็นเฉพาะกับพวกโปรแกรมแนวๆข้างบนน่ะครับ
    เกมบางเกมก็เล่นไม่ได้ ขึ้น error runtime cc+ อะไรประมานนี้

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ windows เน่าหรือโดนไวรัส ก็เลยฟอแมทลงใหม่ก็ไม่หาย เลยคิดว่าเป็นที่ Harddisk ลงทุกไปซื้อตัวใหม่มาเลย ก็ไม่หายอีก

พอจะทราบไหมครับว่าเกิดจาก hardware ตัวไหนผิดปกติ
Working...
X