Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาต MOD หน่อยนะครับ เรื่อง !!!! ระวัง TV BOX ทำจอ LCD ท่านเจ๊ง !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาต MOD หน่อยนะครับ เรื่อง !!!! ระวัง TV BOX ทำจอ LCD ท่านเจ๊ง !!!

ขออนุญาต MOD นิดนึง......

เรื่องของเรื่องคือว่า ผมได้ซื้อ TV BOX รุ่นนึงมาจากตะวันนา ชื่อยี่ห้อและรุ่นดังต่อไปนี้

GADMEI XGA TV BOX

มันได้ทำจอ LCD ผมพัง ( รึเปล่านะ )

อาการมีอยู่ว่า ซื้อและใช้รุ่นนี้มาได้ 1 เดือน โดยต่อสายทุกอย่างครบครับ
    ประมาณว่า กดรีโมทเปิดทีวีก็จะดูทีวีได้ปกติ / กดปิด ก็จะสลับหน้าจอมาเดสทอปปกติ

ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อคืนเพื่อนมันยืมไอ้เจ้าตัวนี้ไปดูบอล
    ผมก็ถอดให้ไปทั้งชุด แล้วลองเอาสาย D-SUB ต่อผ่านเข้าการ์ดจอผ่านตัวแปลง DVI to D-SUB
    การ์ดจอคือ PWC HD3850/512MB ปรากฎว่าเปิดติดครับ แต่ พัดลมการ์ดจอไม่หมุนเลย
    ภาพก็ไม่ขึ้น ทีนี้เลยลองเปิดแบบไม่ต่อจอ ก็เปิดติด+พัดลมการ์ดจอติดตามปกติ
    มีเสียงดัง ติ๊ด ผ่านครับ

ผมก็เลยเอาสายจอเสียบทันที ปรากฎว่า พัดลมการ์ดจอดับทันที

ลองต่อแค่สาย D-SUB โดยยังไม่ต่อเข้า LCD ก็เปิดติดตามปกติ

สรุปตอนนี้ก็เลยต้องต่อผ่านเจ้า TV-BOX ตัวนี้ตลอดเลยอ่ะถึงจะใช้จอ LCD ได้

จอของผมใช้ LG L222WS ครับ

สรุปมันเป็นอะไรเนี้ย .....
    Last edited by toekingsize; 20 Feb 2009, 01:50:42.

แง่มๆ @_@

Comment

ดันๆๆ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

Comment

ดันๆ

Comment

สงสัยการ์ด จอจะแรงไป

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
            สงสัยการ์ด จอจะแรงไป
            เง้อๆๆๆ / ขอบคุณนะครับสำหรับ สาย D-SUB

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกันนา

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
                ไม่น่าเกี่ยวกันนา
                ไม่น่าเกี่ยว / ใช่ครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบท่าน

แต่มันเกิดขึ้นแล้วครับ จริงๆด้วย น่ะ เซ็งเลยอ่ะ

Comment

สงสัยจะเป็นการผูกขาด tv box มั้งครับท่าน แบบว่าใช้อันนี้แล้วห้ามไปใช้อันอื่นเด็ดขาด เหอๆ

Comment

เอ...อาการแบบ นี้ ม่าย ค่อยจาเจอ..ดัน รอเทพ ข้างล่าง..อิอิ..

Comment

Originally posted by examiner View Post
                      สงสัยจะเป็นการผูกขาด tv box มั้งครับท่าน แบบว่าใช้อันนี้แล้วห้ามไปใช้อันอื่นเด็ดขาด เหอๆ
                      ก็ไม่แน่อ่ะครับ / อาจเป็นแผนที่เขาวางไว้ตอนผลิตแล้วอ่ะ เห่อๆๆๆ

โอย จะบ้าตาย

Comment

ว่าจะขายจอตัวนี้ซะหน่อย / แล้วอย่างนี้จะไปขายใครเค้าได้ล่ะเนี้ย

คงต้องส่งเคลมแระมั้ง

Comment

dun

Comment

ดัน ^ ^

Comment

เพิ่งเคยเห็นเลยนะเนี่ยแบบนี้

Comment

Working...
                              X