Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเพื่อนๆในบอร์ดที่อยู่โคราชหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำ-*- ว่าแร้วต้องหมดของดีก็เปงแบบนี้แหละ หายากคับPioneer ต้องหาสั่งที่กทมดู - - เซงมันหมดดได้งายว่ะบักเนตกะลังจะฝากซื้อแล้วเชียว - -=

Comment

ก็ว่าจะซื้อใช้อยู่เหมือนกัน แต่รู้ตัวอีกทีว่าไม่ค่อยได้ใช้ ถ้าเห้นมันมีอีก จะซื้อไว้ให้ก่อนนะ

Comment

ขอบคุนมากคับ ถ้าเจอรีบคว้าไว้เลยเด้อแล้วมาอาวตัง เดี๋ยวให้ค่ารถ

Comment

เอ้าเฮ ...คนโคราชเหมือนกัน

ผมซื้อฮาร์ดแวร์เฮา้ส์ครับ ที่ IT Plaza นอริสท์เก่า ขึ้นบันไดเลื่อนไปชั้น 2 ร้านอยู่ทางซ้าย

พี่เอ๋คนที่ผมไปซื้อBarton2500+ด้วยตอนนี้เค้าได้ดีไปเป็นผู้จัดการร้านที่สาขาขอนแก่นแล้วน่ะ ได้ยินสาวที่ร้านบอกมา

ปล.สาวพนักงานขายน่ะครับ

Comment

ร้าน hwh พนักงานพูดจาดี คุยรู้เรื่องคับ

Comment

อืมม hwh โคราช

ได้ใจจริงๆ

Comment

HWH ที่โคราช ส่วนใหญ่พนักงานจะสุภาพนะ แต่ก็ยังมีบางคนต้องปรับปรุงอีกเยอะ

แต่ร้าน JIB ที่โคราชยอมรับว่าการขายของพูดจายังกับแม่ค้าตลาดประปาข้างๆกันเลย ไม่ดูแลลูกค้าเลย

Comment

จะดูตามร้านที่เพื่อนๆบอกมานะครับคือ HWH JIB pcoutlet ยังไงเพื่อนๆคนไหนพอทราบราคาตัวไหนที่ผมบอก คอมเม้น ให้ผมหน่อยนะครับ
                  Athlon 64 3000+
                  Asus M2N-E
                  winfast GF7900GS
                  Kingston DDR667 512x2
                  CRT 17"Samsung793MG
                  Seagate 160GB SATA2
                  Case Delex
                  DVD-Writer benQ

ปล. พอดีผมมะใช่คนโคราชอะครับแต่อยู่ใกล้ๆโคราชเลยแบบว่าไปที่เดียวคงต้องหาซื้อให้ครบทั้งหมดเพราะจะได้ไม่ต้องเสียเวลามาอีก และขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยแนะนำมานะครับ

Comment

อีกอย่างนะครับที่ว่าให้ผมเปลี่ยนมาใช้ 3200+ เพราะตัวคูณเป็นเลขคู่ ผมยังงง อยู่อะครับ
                    3000+ไม่ได้เป็นเลขคู่เหรอครับ

Comment

ถามเพื่อนๆในบอร์ดที่อยู่โคราชหน่อยครับ

Originally posted by bonsp View Post
                      จะดูตามร้านที่เพื่อนๆบอกมานะครับคือ HWH JIB pcoutlet ยังไงเพื่อนๆคนไหนพอทราบราคาตัวไหนที่ผมบอก คอมเม้น ให้ผมหน่อยนะครับ
                      Athlon 64 3000+ <<< 3200+ ดีกว่านะแพงกว่าไม่เกิน200-300ร้อย
                      Asus M2N-E <<< ok
                      winfast GF7900GS <<< ok
                      Kingston DDR667 512x2 <<< ดูระหว่างKington กับ corexair นะ
                      CRT 17"Samsung793MG <<< ok
                      Seagate 160GB SATA2 <<< ok
                      Case Delex <<<<< ข้อแก้ค๊าบเขียนผิดต้องเขียนว่า Deluxe 555
                      DVD-Writer benQ <<< ก็พอใช้ได้

ปล. พอดีผมมะใช่คนโคราชอะครับแต่อยู่ใกล้ๆโคราชเลยแบบว่าไปที่เดียวคงต้องหาซื้อให้ครบทั้งหมดเพราะจะได้ไม่ต้องเสียเวลามาอีก และขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยแนะนำมานะครับ
                      มะเปงรายมีรายช่วยกานๆ

Comment

Originally posted by bonsp View Post
                        อีกอย่างนะครับที่ว่าให้ผมเปลี่ยนมาใช้ 3200+ เพราะตัวคูณเป็นเลขคู่ ผมยังงง อยู่อะครับ
                        3000+ไม่ได้เป็นเลขคู่เหรอครับ
                        3000+ เปงเลขคี่ครับ 3200+ เลขคู่ตัวคูน10คับ เชื่อผมเอา3200+ ดีกว่านะ

Comment

โอเคครับ..3200+ ครับ แต่สเปกที่จะซื้อพอบอกราคาหน้าร้านเลยได้ไหมครับจะได้เตรียมเงินไปถูก เพราะจะยืมเงินเขาไปซื้อเลยต้องชัวร์เรื่องเงินนิดนึงอะครับ

Comment

เล่นmsnปะคับ ทิ้งเมลล์ไว้เดี๋ยวแอดไป อยากรู้อะไรถามได้คับ ส่วนราคาอะหรอเตรียมไป2หมื่นนิดๆอ่ะ แต่เดี๋ยวเช็คราคาให้เดี๋ยวโพสบอกคับ

Comment

อ้าวพี่ แย่งงานกันงี้เลยเหรอ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                                อ้าวพี่ แย่งงานกันงี้เลยเหรอ
                                แย่งกันซะแล้ว ผมจะเป็นกำลังใจให้ละกัน อิอิ

Comment

Working...
                                X