Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติด ครายก้อช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คอมสเปกอะไรครับเนี่ย ดูจากอาการแล้วไม่ psu ก็ mb

Comment

ถ้าไม่ร้องผมว่า mb ละมั้ง แต่ลองถอด vga , ram ดู ถ้าไม่ร้องนะ

Comment

คอมสเปค

PD820 2.8G
        Ram 512*2/533
        MB P5PL2
        GF 7300GT
        PSU Asus 450
        HD 80G +DVD RW
        ชุดน้ำ745
        พัดลม 12ซ.ม.*2 ตัว

Comment

ผมก็พึ่งเป็นเมื่อกี้ นี้เอง

Comment

psu แน่นอน ยิ่งวัตต์ไม่แท้อุปกรณ์พวกตัวเก็บประจุจะเสื่อมเร็วทำประสิทธิ์ภาพการจ่ายไฟลดลงไปด้วยตามระยะเวลาใช้งาน

Comment

ลองถอดออกมาทั้งหมด แล้วประกอบตามคู่มือใหม่ เรื่องแบบนี้เกิดบ่อยกับผมครับ อาจเป็นที่สายสวิชเสียบผิดจุด หรือหลุดได้ อย่าเลือมตัดไฟจาก power ก่อนสักพัก เออ ต่ออุปกรณ์ให้น้อยที่สุด เอาแต่เท่าที่จำเป็นนะ

Comment

เออ อย่าว่ากันนะ ถ้าคอมเปิดไม่ติด แล้วโพสมาได้ไงครับท่าน หรือว่าใช้เครื่องสำรอง เพราะผมก็มี 2 เครื่อง เหมือนกันหมด

Comment

ยืมโน๊ตบุคแฟนมาคับ ตอนนี้งานออกแล้ว มานกลับมาเหมือนเดิมแล้ว หลังจากการ reset bios
                  ตอนนี้เลยต้องเอามานออกมานอกเคสซักพัก อิอิ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะคับ ขอบคุณมากๆคับ

Comment

ผมก็เคยเป็น นั้งงมอยู่หลายชม. สุดท้ายเป็นที่แรม

Comment

คุณ จขกท ครับ คุณทำยังไงหรอครับ ผมก็พึ่งเป็น ยังแก้ไม่หายเลยครับ

Comment

ดันเป็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by >!eNg_* View Post
                          คอมสเปค

PD820 2.8G
                          Ram 512*2/533
                          MB P5PL2
                          GF 7300GT
                          PSU Asus 450
                          HD 80G +DVD RW
                          ชุดน้ำ745
                          พัดลม 12ซ.ม.*2 ตัว

PD805 (1.8mhz มั้ง)
                          Ram 1G*2/533
                          MB P5PL2
                          GF 7200GS (7300GT เสียชีวิตไปแล้วคับเพราะสายไฟ DVI พังสองด้านเลย)
                          PSU โนเนม
                          HD 80G +DBD RW

สเปคคล้ายๆกานเลยคับ อาการก็เปนเหมือนกันเป๊ะ ไม่มีเสียง ภาพไม่ขึ้น

ผมก็เลยปิดเครื่องไว้กะยกไปดูร้าน แล้วย้ายมาเล่นอีกเครื่อง

พอมาอีก 2 วันเปิดใช้ อ่าวใช้ได้เหมือนเดิม งงเหมือนกานคับ

ตอนแรกคิดไว้ว่าอาจจะเป็นเพราะการ์ดจอเราเองป่าว เพราะตัวนี้ร้อนกระจาย 90c+

แต่ก็อดสงสัยไม่ได้อยู่ดี พอมาเจอเลยอ่านๆดู สรุปก็ยังไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร

Comment

ดันน

Comment

478 ของผมอีกเครื่องก็เป็น แก้ยังมะได้เลย 5วันละ

Comment

Working...
                              X