Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ dvd-rw แบบถึกๆสักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ dvd-rw แบบถึกๆสักตัวครับ

เนื่องจากตอนนี้ ซีรีส์ เกาหลีกำลังแรงทำให้ลูกค้าเยอะเป็นพิเศษ ตอนนี้ dvd-rw ของผม พังไป2ตัวแล้ว เป็นของ LG กับ ASUS อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ แบบว่าเขียนได้ต่อเนื่องเป็นเวลานานๆ

ขอบคุณมากครับ

ใช้นาน ก็ Plextor ครับ
    แต่ราคามันซื้อยี่ห้ออื่นได้ 4-5 ตัวเลยละ

Comment

แล้วใช้มากี่ปีแล้วอ่ะ ไรท์แผ่นขาย แล้ว 2-3ปีพังนี่ถือว่าคุ้มแล้วนะ liteon ผมอยู่ได้3-4ปีก็เริ่มออกอาการแล้ว
      ไรท์มานับไม่ถ้วน

Comment

ของผมใช้ dvd-rw samsung ata 3 ปีแล้ว อ่ะ เวิร์กดีแต่ก็มีปัญหาเช่น เขียนไม่ติด ไม่ดี ก็เแกะออกมาล้างหัวอ่านแล้วใส่กลับก็ดีเหมือนเดิม และ เวลาไรท์หลายแผ่นมันร้อน อาจทำให้ไรท์เสียเลยเอาพัดลมมาจ่อ สุดยอดไปเลยอ่ะ ไรท์ได้ดี แต่ใช้นานแหละ ราคาแพง 2800 ถ้าเป็นตอนนี้ก็ซื้อ 4-5 ตัวเลยอ่ะ เหมือนท่าน papababa 55+

Comment

ใช้ทั้งอ่านอิจเมจและไรท์ ตัวเดียวจะพังไว้ครับ
          ถ้ามีอ่านเครื่องนึง เครื่องไรท์อีกเครื่องจะดีมาก
          อายุการใช้อ่านพวกนี้ ปีกว่าๆ ก้เปลี่ยนได้แล้วครับ เพื่อคุณภาพ
          ตอนนี้ผมมีใช้เองอยู่หลายยี่ห้อ(asus lite on pioneer benq) คุณภาพมันก็พอๆกันนะ...

Comment

เต็ง 1 ผมยกให้เค้าเลย Lite on ทนไม้ ทนมือ ดีจริงๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
              แล้วใช้มากี่ปีแล้วอ่ะ ไรท์แผ่นขาย แล้ว 2-3ปีพังนี่ถือว่าคุ้มแล้วนะ liteon ผมอยู่ได้3-4ปีก็เริ่มออกอาการแล้ว
              ไรท์มานับไม่ถ้วน
              LG 3เดือน ASUS 5เดือนครับ

Comment

ลองใช้ Lite on ดูสิครับ มันถึกใช้ได้อยู่นะ

ผมแนะนำว่า ไร้ท์หนังพวกนี้ มี writer 2 ตัวจะดีกว่า สลับกันใช้บ้าง ช่วยได้เยอะเลยครับ หาพัดลม 8cm มาเป่า
                ก็ช่วยดความร้อนได้อีกพอสมควรครับ

Comment

ชอบ Pioneer ครับตั้งแต่ใช้มายังไม่พังซักตัว

Comment

ได้ผ่านการทดสอบ อันดับหนึ่งคือ yamaha ครับ

Comment

Pioneer

Comment

Pioneer ผมไรท์ข้ามวันข้ามคืนไป 40 กว่าหลอดแล้ว ยังปกติดีทุกอย่าง จะหมดประกันแล้วด้วย

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                          Pioneer ผมไรท์ข้ามวันข้ามคืนไป 40 กว่าหลอดแล้ว ยังปกติดีทุกอย่าง จะหมดประกันแล้วด้วย
                          รุ่นไหนครับท่าน ราครเท่าไหร่ ซื้อที่หนาย พอดีจะซื้อใหม่อยู่เ้หมือนกัน แนะนำทีครับ

ดันแทนเจ้าของกระทู้ไป

Comment

Asus ใช้มาสามเดือนก็ยังเวิรค์ แต่เรื่องถึงจิงต้องยกให้ Lite On

Comment

ผมใช้ LiteOn 3ปี ละ ยังไม่เจ๊งเลย ปกติดีทุกอย่าง ยกเว้นอ่าน cd ช้าหน่อย

Comment

Working...
                              X