Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 4GB หรือมากกว่า แล้วในไบออสเห็นเท่าไหร่กันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความรู้ครับจด ๆ ใส่สมอง

Comment

ขึ้นอยู่กับ M/B แต่ windows จะเห็นไม่ครบ ..

Comment

ใส่ 2GB x 2 เห็น 3.25 ครับ วิสต้า 32 บิต เลยใส่เป็น 2GB + 1GB ซะเลย

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
          P5K ในใบออสเห็น 4096 MB ครับ

แต่ผมลง XP 32 bit เห็น 3.25 GB นะ
          เท่ากันเลยครับ

Comment

หิหิหิ
            DQ6 P965 ผมเห็น 3.5GB ( 4GB for XP-32bit )
            แต่ตอนนี้ใส่แรมแค่ 3 ตัว 1GB x 3 = 3GB ประหยัดไปช่วยชาติ

Comment

Originally posted by zild View Post
              ใส่ให้น้อง notebook acer Aspire 5551AWXMi/5550 vista 32bit
              ใส่ซื้อใส่ 2x2G
              bios เห็น 30xx คือ สามกิ๊กกว่าๆ
              ใน windows เห็น 4GB
              ใน task เห็น 3 กิ๊กกว่าๆ

แต่ว่า การ์ดจอ mem 128MB เมื่อก่อนแรม 1G turbocache เป็น 256MB
              แต่ว่าตอนนี้ที่ใส่ 4G mem การ์ดจอกลายเป็น 89x จำไม่ได้ ครับ
              ไว้ถ้าไม่ลืมจะ capt มาให้ดู อิๆ

NB ผม acer Aspire 5593NWXMi ลง XP 32Bit

ใส่แรม 2G/667 *2

BIOS เห็น 30xx เหมือนกันเลยครับ

แต่ใน OS ผมเห็น 3.00 GB

การ์ดจอโน๊ตบุ๊คตผมของ ATi 128MB เหมือนกัน

แต่พอใส่แรม 2G *2 ไป การ์ดจอผมเพิ่มขึ้นมาเป็น 512MB อ่ะครับ

แต่เล่น PES ยังค่อนข้างกระตุก เหมือนกับว่ามันไม่เพิ่มยังไงยังงั้น

เห๊อะ ๆ -*-

Comment

ว่าแต่ดูยังไงว่า Windows ของเราเป็น 32 bit /64 bit อะครับ ไม่รู้จริงๆ

Comment

มันอยู่ที่วินโดวคับว่า 32บิท หรือ 64บิท ถึงแมนบอดรับได้4กิ้กแต่ถ้าเป็นวินโดว32บิท

มันก้อไม่เห็น4กิ้กคับ

Comment

ว่าแต่ดูยังไงว่า Windows ของเราเป็น 32 bit หรือ 64 bit อะครับ ไม่รู้จริงๆ

Comment

ในไบออสเห็น 4096 MB
                      XP 32 เห็น 3250 MB

Comment

ใส่ทำไมเยอะแยะ ไม่มีประโยชน์หรอก เน้นบัสสูงๆๆดีกว่า 555555 ผมสรุปใจความมาให้ ไม่ใช่ผมพูดนะ

http://www.monavista.com/webboard/sh...highlight=4+GB

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
                          ใส่ทำไมเยอะแยะ ไม่มีประโยชน์หรอก เน้นบัสสูงๆๆดีกว่า 555555 ผมสรุปใจความมาให้ ไม่ใช่ผมพูดนะ

http://www.monavista.com/webboard/sh...highlight=4+GB
                          ฮาดีครับ 555555+

Comment

ของผมเห็น 3 ถ้วน ๆ แสด

Comment

Working...
                            X