Announcement

Collapse
No announcement yet.

[มีรูป] แรม ปลอม ?? มาให้ดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ก่อนก็เคยได้ยินครับ แรมปลอมเนี่ย โดยเฉพาะKingstonเนี่ย
    แต่ไอ้รูปข้างบนเนี่ยผมก็ไม่ทราบแฮะ

Comment

ก็อย่างที่ท่านguruบอก หาที่ประกันของอินแกรมไงครับ

Comment

ไม่ต้องไปปวดหัวคับ ดูประกันอย่างเดียวคับ Ingram โอกาสปลอมมีน้อย ยังไม่เคยเห็นคนทำสติ๊กเกอร์ปลอมมาแปะเหมือยนกัน

แต่ถ้ามีแต่ประกันร้านนี่ ตาดีได้ ตาร้ายเน่า

ปล. ผมเคยไปหาข้อมูลมาเหมือนกัน เรื่องการดู Chip การบัดกรี การวาง Chip การดูรหัสบนซีล
        ปวดหัวไปหมด หาข้อมูลให้ควัก ทั้งไทย ทั้งเทศ
        สุดท้ายก็สรุปว่า จ่ายแพงอีกนิด(นิดจิงๆ) ซื้อประกัน ศูนย์ ดีกว่าครับ
        Last edited by kikuano; 4 Jan 2007, 02:27:55.

Comment

ผมว่า คิงตั้นไม่ใช่แรมที่ดีที่สุดหรอกครับ ^ ^

Comment

ปลอมครับ..ขายผมเหอะ..อิอิ

Comment

ลองพลิกแรมไปมาคับ ดูที่รูป หัว ที่สติกเกอร์ Kingston อ่ะ หมุนแล้วพื้นหลังเปลี่ยนสีหรือไม่

Comment

ingram ไม่ปลอมแน่นอนครับ ง่ายๆเลยครับเอา CPUZ เช็คดูเลยครับ ถ้าปลอมมันจะไม่เห็น Week ที่ผลิต แล้วก็ไม่บอก SN อันนี้ปลอมแน่นอน

Comment

Working...
                X