Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอยู่ฉะเชิงเทรา ขอความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอยู่ฉะเชิงเทรา ขอความช่วยเหลือครับ

คือว่าผมจะต้องไปค่ายสมเด็จพระนั่งเกล้า อะครับ แต่ไม่รู้ว่าอยู่บริเวณไหน
    ผมจะนั่งรถจากจันทบุรีไป ถามคนขับแล้วว่าผ่านค่ายนี้แต่อยากรู้ว่าแถวค่ายมีโรงแรมราคาถูกป่าวครับ จะไปค้าง1คืน พอรุ่งขึ้น7โมงต้องถึงค่ายครับ ถ้ามีห้องพักแถวนั่แล้ว มีรถมอร์ไซหรือ อะไรที่พอไปส่งถึงค่ายได้หรือปล่าวครับ
    ไงคนฉะเชิงเทรา ช่วยหน่อยนะครับ ใครพอรู้ ช่วยโพสเบร์โทหน่อยครับ เด๋วผมโทรไปครับ
    ต้องไปวันศุกแล้วครับ

ไม่ทราบเหมือนกัน ช่วยดันครับ

Comment

ค่ายพระนั่งเกล้าเหรอ

ตรงไหนนะอ้อรู้แล้วครับ ๆๆ

โทรมาครับ 0896685401 ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
        ค่ายพระนั่งเกล้าเหรอ

ตรงไหนนะอ้อรู้แล้วครับ ๆๆ

โทรมาครับ 0896685401 ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ
        ดีครับ ช่วยๆกันหน่อย สนับสนุนคนดืมีนำ้ใจครับ

Comment

น่าจะอยู่สีแยกบาสพาสนะครับ ขวาเข้าหลวงพ่อโสธร นะผมว่า โรงแรมมีเยอะ มีอย่างว่าด้วยหรือเปล้า อิ พูดเล่นนะ

Comment

ไม่รู้จัก.. ช่วยไรไม่ได้
            แต่
            ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยครับ ^^

Comment

เหมือนกันเลย แต่ผมไปค่ายสุนารี โคราช

Comment

นี่นายจะไปค่ายหรอวันไหนละนายต้องบอกเค้าว่าไปกองพัน 11 ไม่งั้นไม่มีคนรู้จักหรอกนั่งมอไชร์ 60 บาทถึงค่าย แล้วก็ถ้า3ล้อก็ 80 บาทลงหน้าค่ายเลยเดินเข้าไปแรกบัตรก่อนแล้วก็สอบถามเค้าว่านายจะไปไหนทำอะไรนะจ้ะ

Comment

จะไปฉะเชิงเทราหรอได้เราบอกให้

นายอยุ่จันหรอมีรถไฟผ่านไหมนั่งรถไฟมาดิ10กว่าบาทเอง10หรือ12บาทนี่แหละเรานั่งแต่รถไปนะไม่รู้ว่านั่งรถทัวร์ไงพอถึงฉะเชิงเทราแล้วนายก้ถามรถมอไชร์แถวนั้นหรือรถ3ล้อก็ได้มอไช 60 บาท 3ล้อ80 บาท ค่ายไม่ๆไกลมากหรออยู่ตรงข้ามห้างเลยชื่อคอมแพรกเช็นเตอร์มั่งเราก็ลืมนะแล้วนายต้องบอกเค้าว่าไปกองพัน 11 นะไม่ใช่ค่ายพระนั่งเกล้าคนแถวนั้นเค้าไม่รู้จัก ไปไม่ยากหรอถามๆเอาวันอาทิดเราก็ไปเหมือนกันเราอยู่ กทม.นั่งรถไฟไป 10 บาทเอง...อิอิถูกกว่าอีก โทถามก็ได้ 0899922869 เราชื่อตาล ว่าแต่ว่าไปทำอะไรละ เราจะไปเยื่ยมน้องชายเราเผื่อเจอกันเราไปวันอาทิตย์นะ บายๆ

Comment

เรื่องเศร้าๆของเรา (ความรัก)

ความรักของเราช่างโหดร้ายจริงๆนะตอนนี้เราเลยโสดสนิทไม่มีใครเลยแล้วก็ตั้งใจไว้ว่าจะไม่ครบใครอีกเลยหลังจากที่เราอกหักมา 2 ครั้ง แต่ก็เป็นไปไม่ได้อยู่ๆก็มีผู้ชายคนหนึ่งรู้จักกับน้องเราที่นับถือกันเหมือนพี่น้องเลยผู้ชายคนนั้นเค้าเป็นทหารสาเหตุคือว่าน้องเราต้องไปฟื้นฟูอยู่ที่นั่นแล้วผู้ชายคนนี้ก็เป็นครูฝึกอยู่ที่ค่ายนั่นน้องเราแอบยืมโทรศัพย์ครูฝึกคนนั้นโทรหาฉันเราก็คุยกะน้องเรา2-3ครั้งแล้วผู้ชายคนนี้เค้าก็อยากรู้จักแล้วก็ถามน้องเราแล้วก็ขอโทรหาเราคุยกับเราทุกวันๆๆๆๆๆๆแทบทุกเวลาด้วยช้ำเป็นระยะเวลา 2 เดือน แต่เราไม่ได้เจอกัน มีอยู่วันหนึ่งเราไปเยื่ยมน้องเราที่ค่ายนั่นเค้าก็ไม่รู้หรอกว่าเราไปแต่เค้าก็คงสงสัยว่าคงใช่เพราะเห็นเค้าแอบมองเราตลอดแต่ไม่กล้าเข้ามาหาแล้วพอหมดเวลาเยื่อมญาติเราก็จะกลับเราก็ลาน้องเราแล้วก็กลับบ้านวันนั้นก็มีปัญหาเกิดขึ้นที่บ้านเรื่องของเพื่อนเราโดนแฟนเก่าเค้าไปจะข่มขืนที่ห้องเราชะงั้นเราก็เลยโกรธมากบังอาจเข้าไปในห้องอันเป็นที่รักของเราอารมณ์นั้นฆ่าคนได้เลยละ..แต่อยู่ๆเค้าคนนั้นก็โทรมาแกล้งเราถามว่าเราอยู่ไหนเราก็บอกไปตรงๆว่าอยู่ที่ไหนเค้าก็แกร้งทำเป็นไม่รู้เรื่องเราก็เลยแกล้งโกหกไปตามเกมส์ของเค้าแต่เค้าก็โทมาหาเรื่อยๆ พอเรากลับถึงบ้านเราก็ไปแจ้งความกับตำรวจเรื่องเพือนเราแล้วเค้าก็โทมาอีกบอกเราว่าเนียนเนอะโกหกกันได้เราก็หัวเราะแล้วก็บอกเค้ากลับไปว่าเราก็ว่าจะบอกแล้วแต่คุณดันเล่นเกมส์กับเราก่อนเราก็เลยเลยตามเลยแล้วเราก็ถามเค้าว่าป็นไงเจอเราแล้วยังคิดจะคบกับเราอยู่ไหมเค้าบอกว่าเรานะชิจะคบกับเค้าไหมเค้าว่าเราสวยกลัวจะไม่คบกับเค้าต่างหากเค้าก็ถามเรากลับมาว่าแล้วคุณละจะคบกับผมไหมเราก็เลยตอบเค้าไปว่าดูๆกันอีกสักพักดีไหมเพราะเรายังไม่ได้คุยกันจิงๆเลยแล้วอีกอย่างเราก็พึ่งอกหักมาขอเวลาหน่อยเค้าก็โอเคหลังจากนั้นเราก็คุยกันมาเรื่อยๆประมาณ1อาทิตย์แล้วจู่ๆเค้าก้ไม่โทรมาหาเราเลยปกติเค้าจะโทรหาตลอดพอตื่นนอนปับโทรปุบเราก็รอเค้าก็ไม่โทรมาจน 2 วันผ่านไปเราก็กังวลว่าเค้าจะเป็นไรรึเปล่าเราก็โทรหาในวันที่ 3 ส่งข้อความไปโทรไปวันที่ 4 ก็โทรไปก็ไม่รับสายไม่โทกลับและในวันนั้นมีเพื่อนเค้ารับบอกเราว่าเค้าไม่สบายแต่เรากฌถามว่าเป็นไรมากไหมเพื่อนเค้าบอกว่าไม่สบายเรื้อรังมานานแล้ว เรากฝากเพื่อนเค้าบอกให้ด้วยว่าเราโทรมาบอกว่าเป็นห่วงแล้วบอกว่าให้เค้ารับโทรศัพย์ด้วยเป็นไรทำไมไม่คุยกันเพื่อนเค้าเลยบอกเราว่าไม่รู้นะว่ามันจะรับไหมแต่จะบอกให้แล้วกัน...หลังจากนั้นเราก็โทรหาเค้าอีกประมาณเที่ยงคืนและก็ตี 5 เค้าก็ไม่รับอีกเราก็เลยบอกตัวเองว่าเราไม่ใช่ตัวตลกของใครไม่ใช่คนไม่ดีไม่ใช่คนขี้เหร่ขนาดไม่มีใครสนใจที่เราอกหักเพราะแฟนเรามันเป็นเกมันเลือกเงินมันขายศักดิ์ศรีตัวเองได้เราทนไม่ได้เราจึงไปจากมันทั้งๆที่มันก็ยังโทรหาเรามันเจ็บมากที่ทำแบบนี้แต่เราก็ทนไม่ได้ เจ็บแล้วจำคือคนเจ็บแล้วทนคือควายฉะนั้นเราไม่ใช่ควายเราก็ต้องจำแล้วก็ไปให้พ้นกับความเจ็บปวด แล้วมีคนหนึ่งเข้ามานะช่วงนั้นเราก็เลยคิดว่าเราจะเริ่มชอบเค้าได้ง่ายๆมันก็จริงๆแต่มาถึงตอนนี้ เราหยิ่งพอที่จะไม่โทรไปหาเค้าอีกในเมื่อเค้าไม่สนใจเราเค้าแค่โกหกเราเล่นๆสนุกๆปกติเราจะโทรหาแค่2วันเต็มทีแล้วมันก็ครบระยะเวลาที่เรากำหนดแล้วสิ่งที่ผ่านมามันจึงเป็นแค่ความฝันของเราไม่นานมันก็จะหายไปเราจึงต้องรีบทำใจเพราะเราถือว่าเราไม่ผิดเพราะเราไม่เคยยุ่งเกี่ยวอะไรกับใครอีกเลยตั้งแต่คุยกับเคยเพราะเรากลัวเจ็บอีกเราตั้งใจจะดูเค้ารู้จักเค้าเพียงคนเดียวแต่เค้าทำกับเราแบบนี้มันก็พอทีเถอะ หญิงเศร้าอย่างเราก็มีค่าไม่ใช่ลาโง่ที่โดนหลอกอยู่เรื่อยๆ ต่อไปเราจะไม่ติดต่อใครแล้วพอกันทีกับความเจ็บปวดช้ำชาก
                    เก็บความหลายใจไปใช้ที่อื่น...คนหลอกลวง...คนๆนั่นอยู่กองพัน 11 เราจะไปดุหน้าเค้าวันอาทิตย์นี้แหละว่าทำแบบนี้กับเราได้ไง..คงสนุกใช่ไหมล้อเล่นกับความรู้สึกของคนอื่นทั้งๆที่รู้ว่าเค้าเจ็บอยู่แล้วยังจะมาตอกย้ำกันอีกหรอ...

Comment

Working...
                    X