Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระเบิด!! ทำพิษผมแล้ววว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระเบิด!! ทำพิษผมแล้ววว

ไม่ใช่ระเบิดในถังขยะนะครับ แต่เป็นปลั๊กไฟที่ระเบิด

เรื่องของเรื่องคือผมก้ไม่ได้ไปทำอะไรกับเจ้าปลั๊ก 6 ตาที่วางไว้ข้างใต้โต๊ะเลยแม้แต่นิดเดียว อีกทั้งอายุการใช้งานก็ใช้มาเพียง 8 เดือน ไม่เคยเสียบปลั๊กเต็ม 6 ตาสักครั้งครับ

วันดีคืนดีอย่างปีใหม่ อยู่ๆโอ้มายก้อด มันก็ระเบิดครับ!! เครื่องคอม 2 ตัวที่พ่วงอยู่กับเจ้าปลั๊กนี้ก็ดับวูบทั้นทีรวมทั้งใจบางๆของผมก็หล่นวูบไปที่ตาตุ่มด้วย

หลังจากใช้ทุกวิธีที่จะปั้มหัวใจคอมทั้ง 2 เครื่องให้ฟื้นขึ้นมาแล้ว ก็ไม่มีทีท่าว่ามันจะได้สติกลับมา...

โอ้แม่จ๋า นั่นมัน1 ใน 4 ของโบนัสชั้นเลยนะนั่นคอมชั้น ตอนนี้ก็เลยปลงตก ยกไปหั้ยช่างทำแล้วครับ

---------------------------

ว่าไปแล้วผมเลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับว่า ความซวย เอ้ย อาการ แบบนี้ท่านคิดว่าส่วนไหนน่าจะมีปัญหาครับ PSU พัง? Board พัง? โอ้ยย น้ำตาจะไหลลล

ไอ่เครื่องผมยังพอว่าซื้อมาได้ไม่กี่เดือน อีกเครื่องของหลานนี่สิ....5 ปีมาแล้วแล้วไอ่ร้านที่ไปซื้อก็เจ๊งไปแล้วด้วย

โอ้ยย ปีใหม่ "ระเบิด" เฮงซวยทั้งใน กทม. และ ปลั๊กบ้านผม "ระเบิด" ทีเดียวคอมพัง 2 ตัว

เล่าสู่กันฟังกับพลังทำลายของ "ระเบิด" นะครับ

PS. ตอนนี้ตังหมด ถ้า PSU พังจริงๆ สงสัยต้องไปถอย DTech 650W. ก่ำๆมาใช้ก่อน ไปดูมาแล้ว 1290 บาท T-T

ปีใหม่จ๋าทำไมทำกับฉ้านนนอย่างงี้.....

ของผม ก็ 6 รูเหมือนกัน แต่คอมเครื่องเดียวอะครับ เสียงไป 4 รู แต่แปลกนะครับ ระเบิดเรย ความจิง

ฟิวส์ของปลั๊กมันน่าจะขาดก่อนนะครับ

Comment

ขาดครับ มันดังแป๊ก แล้วอีกไม่กี่วินาทีก็ "เปรี้ยง" ไฟลุก T-T

Comment

ถือซะว่าฟาดเคราะห์ครับ ยังดีที่คนไม่เป็นอะไร..

Comment

ระเบิดเลยหรอ - -' ฟิวส์ขาดน่าจาดับเลยนา ไม่ก็เบรกเกอร์จาตัดไฟ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
            ระเบิดเลยหรอ - -' ฟิวส์ขาดน่าจาดับเลยนา ไม่ก็เบรกเกอร์จาตัดไฟ
            ฟิวส์ที่ปลั๊กน่ะครับที่ขาด ไม่ใช่ฟิวส์ที่ไฟตัวบ้านครับ

Comment

ก็ถ้าเกิดไฟมันรั่วรึอะไรช๊อต เบรกเกอร์ก็น่าจะตัดไฟนะครับ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                ก็ถ้าเกิดไฟมันรั่วรึอะไรช๊อต เบรกเกอร์ก็น่าจะตัดไฟนะครับ
                ทำไมของผมไม่ตัด ทำม๊ายยย ถ้ามันตัดคงไม่เศร้าแบบนี้..T-T

Comment

ถ้าของห่วยมากๆฟิวส์มันก็ไม่ตัดก็มีครับ
                  เคยเจอแบบไฟรั่วจนพลาสติกละลายเห็นไส้ในแต่มันก็ยังทำงานอยู่มาแล้วครับ

Comment

ตอนมันบึ้ม นี่ไฟดับ เบรกเกอร์ตัดปะครับ ถ้าไม่มีไรเกิดขึ้น น่ากลัวนะคับ ไฟจะไหม้บ้านเอา -*-

Comment

ไม่ครับไม่ตัดทุกอย่างปกติครับ ดีที่มันระเบิดตอนผมอยุ่ถ้าเป็นตอนผมหลับ....น่ากลัวไฟไหม้บ้านจริงๆครับ

Comment

หมด ชม. ที่ร้านเนตแล้ว เดี๋ยวไว้มาคุยใหม่นะครับ T-T

Comment

ครับ -*-

Comment

เบรกเกอร์ในบ้านต้อง"สแควร์ดี" ช็อตปุ๊บเด้งปั๊บ

Comment

ใช้ฟิวส์เกินขนาดแหง ถึงไม่ยอมตัด แต่ถ้าพัง ก็น่าจะแค่ PSU พัง ดูดีๆ นะครับ บางทีอาจซ่อมได้ไม่ถึงกับต้องซื้อใหม่

Comment

Working...
                              X