Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกันร้าน TK ดีไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

TK ยอดเยี่ยมครับ เพื่อนผม HDD ไหม้ ไปที่ศูนย์บอกไม่รับเคลมในกรณีไหม้ เอาไปที่ TK พี่เค้าบอก เด๋วเอาไปดับกลิ่นให้

แล้วจะเอาไปเคลมให้ ยอดเยี่ยมครับ อิอิ เครื่องผมก็ประกอบที่ TK นี่แหละครับ อิอิ

Comment

ที่สุดแล้วที่เคยเจอ.... ถ้าไม่ใช่มือ 2 ในบอร์ดนี้
      จัด tk ทุกอย่าง

Comment

ว้าวๆๆแบบนี้ต้องไปถอยคอมใหม่ที่ TK แล้วสิเนี่ย คนรับประกันเยอะ 555

Comment

ดูร้านก็ไม่ใหญ่มาก ของหน้าร้านก็มีนิดหน่อย พนักงานก็เยอะ สงสัยกำไรดี

Comment

ของเขาดีจริงๆครับ^^ผมก็ซื้อTKเหมือนกันแต่เป็นบางอย่าง^^

Comment

เทพ

Comment

ไม่เคยลองเคลมครับ แต่ PSU Tagan และ Silver ถามพี่เค้าบอกเสียแล้วถึงมือร้านเปลี่ยนให้เลย ตอนแรกนึกว่าแต่ของ TAgan อย่างเดียว

Comment

Originally posted by Dracula View Post
                  พอดีจะซื้อ HDD ต่อคนอื่น ตัว 500GB Buffer 32MB แต่เป็นประกัน TK เลยไม่รู้ว่าดีป่าว

************เพิ่มนิด สู้พวก Synex หรือ Dcom ได้ไหมคับ

ขอบคุณคับ
                  ผมว่าTkก็ดีแล้ว
                  ถ้าจะเป็นSynex ก็ดีนะครับ *******แต่ Dcomอย่าไปใช้เลย*******

Comment

Originally posted by puttapoom View Post
                    ผมรอเปลี่ยนพัดลม 3 เดือนแระ โทรไปทีไรของยังไม่มาทุกที
                    Originally posted by toro View Post
                    ไม่เคยลองเคลมครับ แต่ PSU Tagan และ Silver ถามพี่เค้าบอกเสียแล้วถึงมือร้านเปลี่ยนให้เลย ตอนแรกนึกว่าแต่ของ TAgan อย่างเดียว
                    นี้ประสบการณ์ตรงจากผมนะ เอา PSU ไปเคลมเพราะมันเสีย ทีแรกไปคุยกับคนที่ผมซื้อด้วยทำหน้าตาแบบไม่ชอบใจอ่ะแล้วถามซื้อไปไม่กี่เดือนเสียแล้วเหรอน้องไปโมมันหรือเปล่า(ผมคงไม่ไปทำไรมันหรอกวอยด์มันแป๊ะอยู่) แล้วพาผมไปคุยกับพี่ต้นเค้าบอกไม่มีของแล้วเค้าก็เอาไปดูอยู่ครึ่งชั่วโมง บอกจะซ่อมให้ แล้วก็หายไปอีก 1 ชั่วโมง ช่างคนนั้นก็เดินมาพร้อมกับถือตรงสายไฟมาเลยไม่ได้ถือตรงตัว PSU คงคิดว่าเท่มากเลยถือมาแบบนั้นถ้าสายขาดละก็นะแล้วบอกว่าเปลี่ยนใส้ในให้(เอ๊ะก่อนหน้านั้นบอกไม่มีของแล้วเอาใส้ในจากไหนมา) พอมาถึงลองเปิดติดแต่ดันทะลึ่งไม่ต่อพัดลมมาอีก กลับไปอีก 1 ชั่วโมง เจ้าของร้านที่เป็นผู้หญิงก็บอกน้องไปเดินเล่นก่อน เดินกันขาลากวันนั้นสองคนกับแฟน กว่าจะได้มา นั้นคือประการณ์แย่ๆของผมที่มีกับ TK แต่วันก่อนก็ไปซื้อบอร์ดมาเพราะว่าร้านอื่นประกันดีคอมหมด

Comment

Originally posted by diamondback View Post
                      นี้ประสบการณ์ตรงจากผมนะ เอา PSU ไปเคลมเพราะมันเสีย ทีแรกไปคุยกับคนที่ผมซื้อด้วยทำหน้าตาแบบไม่ชอบใจอ่ะแล้วถามซื้อไปไม่กี่เดือนเสียแล้วเหรอน้องไปโมมันหรือเปล่า(ผมคงไม่ไปทำไรมันหรอกวอยด์มันแป๊ะอยู่) แล้วพาผมไปคุยกับพี่ต้นเค้าบอกไม่มีของแล้วเค้าก็เอาไปดูอยู่ครึ่งชั่วโมง บอกจะซ่อมให้ แล้วก็หายไปอีก 1 ชั่วโมง ช่างคนนั้นก็เดินมาพร้อมกับถือตรงสายไฟมาเลยไม่ได้ถือตรงตัว PSU คงคิดว่าเท่มากเลยถือมาแบบนั้นถ้าสายขาดละก็นะแล้วบอกว่าเปลี่ยนใส้ในให้(เอ๊ะก่อนหน้านั้นบอกไม่มีของแล้วเอาใส้ในจากไหนมา) พอมาถึงลองเปิดติดแต่ดันทะลึ่งไม่ต่อพัดลมมาอีก กลับไปอีก 1 ชั่วโมง เจ้าของร้านที่เป็นผู้หญิงก็บอกน้องไปเดินเล่นก่อน เดินกันขาลากวันนั้นสองคนกับแฟน กว่าจะได้มา นั้นคือประการณ์แย่ๆของผมที่มีกับ TK แต่วันก่อนก็ไปซื้อบอร์ดมาเพราะว่าร้านอื่นประกันดีคอมหมด
                      เป็นเรื่องที่ดีครับ ที่เอาประสบการณ์มาบอกต่อๆกัน บางคนเจอเรื่องดีๆ บางคนเจอเรื่องไม่ดี

Comment

Working...
                      X