Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการทำงานด้าน RAID 0 ระหว่า 250AAKS และ 250YS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hardin View Post
    320 G AAKS X2 raid0
    แรง อิ๊บอ๊าย เลยครับ ขอบุณนะครับ

Originally posted by Toffeecheese View Post
    YS น่าจะได้ 80-90
    อยากทราบ access time อะครับ

Originally posted by Toffeecheese View Post
    Raid ด้วยอะไรครับ แรงชิปเป้งเลย

ผมเอา 250 AAKS Raid0 วิ่งแค่ 145-150 เอง ICH9R
    ถูกครับ

Comment

แรงมากเลยอะครับ

Comment

YS ช้ากว่าเยอะครับ

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
          แรงมากเลยอะครับ
          ครับ

Originally posted by nop_th View Post
          YS ช้ากว่าเยอะครับ
          แต่ค่า access time อาจน้อยกว่าก็ได้นะครับ

Comment

ดัน

Comment

accesstime 320 ys ไม่ได้ต่อ raid

เอาไว้เทียบดูครับ
              Attached Files

Comment

Originally posted by mcunn View Post
                accesstime 320 ys ไม่ได้ต่อ raid

อยากรู้ว่ามันมีอะไรซ่อนเร้น

Comment

320 ys raid 0 คับ

Comment

Originally posted by lahunza View Post
                    320 ys raid 0 คับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

Originally posted by mcunn View Post

ขอบคุณนะครับ

อยากรู้ว่ามันมีอะไรซ่อนเร้น
                    อารายซ่อนหว่า เหอะๆ ขอบคุณนะครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้อยู่ rep บน บอกว่ารุ่นนี้มันเงียบ แต่ของผมมีเสียงอ่ะ หุหุ ใช้มันมาครึ่งปีละ
                      ผมว่าเลือกรุ่น aaks ดีกว่า เร็วกว่า ถูกกว่า (ที่เลือกรุ่นนี้เพราะเข้าใจผิด คิดว่ามันแรงกว่า)
                      แล้วที่หลายคนบอกว่า YS ทนกว่าก็จริง แต่ถ้าไม่ถึงกับเปิดคอมฯ ตลอด 24 ช.ม. aaks น่าจะเหมาะสมกว่า

Comment

อันนี้ตัว ABYS 320gb เครื่องผมเองครับ

Comment

ตามหลัก ทฤษฎี คนตอบไปเยอะเลย..
                          เอางี้ดีก่า เท่าที่ผมเคยเทสก่ะพี่ที่รุ้จักก็เทส (ผมเปิดโคนะครับ เรื่องข้อมูลวิ่งนี่ไม่ต้องห่วงเลย)
                          Ys จะอ่านได้เร็วกว่า ปล่อยไฟล์ในโคนี่ ทิ้ง KS เลยล่ะ
                          Ks จะเขียนได้เร็วกว่าครับ
                          ส่วนเรื่อง Raid นี่เท่าที่ผมลองก็ ประมาณที่ผมว่านี่นะครับ แต่ผมอยากจะบอกจังเลยว่า ใช้ตามบ้านน่ะ เห็นผลน้อยมากเลยนะครับระหว่าง YS ก่ะ KS ด้านความเร็วน่ะ แต่ยังไง raid0 มันก็แรงอยุ่แล้วล่ะครับ ผมโหลด Raid 0 HDD 2ลูก โควิ่งประมาณ 100Mb+ ต่อวินาทีน่ะครับ ผมรันบนการ์ด Raid นะครับ เป็น Hardware Raid ยี่ห้อ Adaptec ครับ

Comment

Originally posted by ThaiNEt View Post
                            ตามหลัก ทฤษฎี คนตอบไปเยอะเลย..
                            เอางี้ดีก่า เท่าที่ผมเคยเทสก่ะพี่ที่รุ้จักก็เทส (ผมเปิดโคนะครับ เรื่องข้อมูลวิ่งนี่ไม่ต้องห่วงเลย)
                            Ys จะอ่านได้เร็วกว่า ปล่อยไฟล์ในโคนี่ ทิ้ง KS เลยล่ะ
                            Ks จะเขียนได้เร็วกว่าครับ
                            ส่วนเรื่อง Raid นี่เท่าที่ผมลองก็ ประมาณที่ผมว่านี่นะครับ แต่ผมอยากจะบอกจังเลยว่า ใช้ตามบ้านน่ะ เห็นผลน้อยมากเลยนะครับระหว่าง YS ก่ะ KS ด้านความเร็วน่ะ แต่ยังไง raid0 มันก็แรงอยุ่แล้วล่ะครับ ผมโหลด Raid 0 HDD 2ลูก โควิ่งประมาณ 100Mb+ ต่อวินาทีน่ะครับ ผมรันบนการ์ด Raid นะครับ เป็น Hardware Raid ยี่ห้อ Adaptec ครับ
                            ถ้าใช้ Southbridge Raid เอาล่ะครับ จะช้ากว่าการ์ด raid แบบแยกมากมั้ย

Comment

http://www.vmodtech.com/modules.php?...162&highlight=

Comment

ดูกระทู้นี้ จบครับ

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=196634&highlight=ES.2

Comment

Working...
                                X