Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง ฮาร์ดดิสคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง ฮาร์ดดิสคับ

HDD รุ่น ST3160811AS SATA 160 GB บัส 300

ทำไมตอน Boot เครื่อง มันโชว์ ว่า ใช้ 160 GB บัส 133

ผมตั้ง ค่าอะไร ในไบออส ผิดเปล่าคับ ช่วยแนะนำทีคับ

ดูที่ jumper หลัง HDD งับ เสียบให้มานเป็น SATA 1 ไว้หรือเป่างับ ?

แล้ว MB ท่าน รองรับ Sata2 หรือเป่า ^^?

Comment

ดู MB ให้หน่อยคับ รองรับ SATA2 เปล่า

Comment

จากสเปคในรูปที่โพสต์มารองรับนะครับ 4xSerial ATA 3Gb/s

Comment

เอา จัมเปอร์ ที่ HD ออกครับ

Comment

SATA II

Comment

Working...
            X