Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<<<< >>>>>> +++ อยากจะ สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเปนมือใหม่ หัด คลาน ครับ >>>>>> ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by xewet View Post
    ผิดหมวดแต่ตอบให้ บอร์ดบางรุ่นมันจะเซ็ทให้เปิดจากคีย์บอร์ดได้
    แต่ถ้าปิดสวิทไฟก็ใช้ไม่ได้ ที่บอร์ดจะมีที่เสียบสายสวิท ส่วนมาก
    จะเขียนรหัสไว้ว่า PW หรือย่อมาจาก เพาเวอร์สวิท แค่เอาไขควง
    เตะให้โดนทั้งสองอัน มันก็ติดแล้ว หรือเหล็กอะไรก็ได้ ถ้ายังไง ตัด
    สายไฟจากบอร์ดเก่าๆ ที่เป็นตัวเสียบมาสองอัน แล้วต่อเข้าสวิท จะ
    สะดวกกว่า เข้าใจป่ะเนี่ย...
    คือ ผมยังงง อยู่นิหน่อยอ่ะ แต่ จา พยามเข้าใจ

Comment

เอ้า ดัน ขอบ คุง ทุกท่าน เดวลองทำดูดี ก่า

Comment

จากรูปนะครับ ดูที่มุมซ้ายล่าง มันจะมีตัวยื่นๆ ขึ้นมาจากเมนบอร์ดหลายๆ ตัวอ่ะครับ

ให้มองดูที่ลายพิมพ์ขาวๆ มันจะเขียนกำกับเอาไว้อ่ะครับ หาคู่ที่มันเขียนว่า PW / PWR SW อะไรพวกนี้ แล้วเอาไขควงไปแตะให้โดนทั้ง 2 อ่ะครับ ลองๆดูครับ

Comment

.....
          Last edited by บุญเย็น; 9 Sep 2008, 12:06:58.

Comment

UPUP

Comment

ผมก็เคยใช้ แต้เป็นกรรไกรแตะเชื่อมไฟเพื่อเป็นการ spark ตรงขาที่เขียนว่า pw sw แค่นั้นเอง แต่โดนไฟดูดครับ เทสเครื่องให้เพื่อนก่อนลง case ประกอบไปด้วย กินเีบียร์ไปด่วย..

Comment

ผมว่าลองไปดาวน์โหลด แมนนวล จากเว็ปผู้ผลิตจะละเอียดดีครับ ผมก็ค่อยๆคลำทาง ด้วยวิธีนี้แหล่ะครับ
                อย่าท้อนะครับ ค่อยๆทำตามคู่มือไป ก็คงได้น่ะครับ เอาใจช่วยครับ

Comment

เปิดคู่มือครับ

Comment

http://www.asrock.com/mb/manual.asp?Model=P4I65G&s=478

.........................................................................................
                    นี่คงเป็นคู่มือน่ะครับ ลองไปโหลดดู..

Comment

เปิดอ่านคู่มือสิท่าน หาไม่ยาก
                      ว่าแต่ชื่ออ่านว่าไรอะ
                      Last edited by angbua001; 21 Jun 2008, 22:24:19.

Comment

ขอบคุนไนคำแนะนำของทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by angbua001 View Post
                          เปิดอ่านคู่มือสิท่าน หาไม่ยาก
                          ว่าแต่ชื่ออ่านว่าไรอะ
                          ชื่อ ไหนครับ -*-

Comment

หาไขควงหรือเหล็กจิ้มตรงเส้นสีแดงอะครับ ระวังๆด้วยเน้อ
                            Last edited by บุญเย็น; 15 Nov 2008, 21:18:26.

Comment

พี่น้องครับ ผมลองทำแล้ว แต่ มันไม่เข้า เดส ทอป ครับ ค้างงิ

Comment

งั้นไม่เกี่ยวแล้วท่าน

Comment

Working...
                                X