hdd Western 3200AAKS ประหยัดไฟมั้ยครับ?
Collapse
X
  • Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts
    ซื้อ Western WD Caviar SE16 WD3200AAKS มา
    ไม่ทราบว่ามันประหยัดไฟกว่าตัวอื่นๆในยี่ห้อ Western มั้ยครับ?
    search ไป search มา เห็นเค้าบอกว่า
    Western WD Caviar SE16 AACS จะประหยัดไฟ
    ส่วนตัว AAKS ที่ผมซื้อมานี้ไม่ได้ระบุว่าประหยัดไฟเลย T-T
    แล้วถ้าผมต้องการจะเอาไปเปลี่ยนเป็นตัวนั้น
    ทางร้านเค้าจะยอมมั้ยครับนี่
    ถ้าสมมติว่า AACS แพงกว่า ผมก็ยอมเพิ่มเงินนะครับนี่
  • #2
    AAKS เน้นวิ่งชิวๆ คับ ใช้อยู่คับ ก็กินไฟเหมือนปกติครับ แต่มันมีรุ่นประหยัดไฟด้วยงับ
    Comment
    • #4
      3200AAKS
      Read/Write4 450 mA 800 mA 9.5 W
      Idle 430 mA 730 mA 8.75 W
      Standby 20 mA 270 mA 1.6 W
      Sleep 20 mA 250 mA 1.5 W