Announcement

Collapse
No announcement yet.

Striker II Formula งอแงเปิดไม่ติดแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเจอปัญหาของ nForce มาก่อนหน้านั้นแล้วนะ ตั้งแต่สมัย nForce 4 แนะ ตอนนั้นใช้กับ HDD บ้างรุ่นที่มี NCQ ข้อมูลอาจจะค่อยๆหายได้ ตอนแรกที่อ่านเจอก็ตกใจเหมือนกัน ต้องมานั่งไล่เช็คว่า HDD เราเป็นรุ่นนั้นอะเปล่า แล้วก็มีปัญหาจุกจิกมากมาย ไม่ว่าใช้กับ X-fi Elite Pro ใน XP เมื่อไร ช่วงโหลดเข้า Windows นานมากๆ นานจนบ้างที่คิดว่าคงต้องถอดเลิกใช้ X-fi แล้วละ แต่พอเปลี่ยนบอร์ด ไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

Originally posted by newsgau View Post
      ง่ายๆ ก็ไป ศูนย์ ให้เค้า flash bios ให้นะครับ ถ้าแต๊ป เปลี่ยนตัวใหม่เลย 555+ สบายใจ
      คือปัญหานี้มานflashไมได้หนะสิครับ เพราะมานไม่มีอาไรให้ทำเลย เปิดไฟเดิน ทุกอย่างแต่เงียบสนิด จอดำปี๋ ไปศูนย์เค้าก็มีแต่เปลี่ยนตัวใหม่ให้ (synnexนะ)เพราะเค้าก็ไม่รู้จาทำไงเหมือนกัน เอิกๆๆ

Comment

เมพก้อใช้อยู่อ่ะ
        ม่ะเหนมันเปนไร เลยอ่ะ
        ดีออกเล่นเกมหนุกๆ

Comment

ใช้แรมอะไรครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ..ชนกลุ่มน้อยด้วยกัน
            จขกท. เจอปัญหาเปิดไม่ติดทั้งที่ไม่ได้ OC
            ส่วนผม ลากไม่ผ่าน...เมื่อมืออ่อน OC ระดับโลก เจอบอร์ด จอมเอ๋อดื้อดึงระดับโลก
            แล้วมันจะไปเหลืออะไร
            หุๆ..

Comment

เป็นครับใช้ P5N32-E SLI เลยเอาไปเคลม - w -'

เป็นที่บอร์ดครับไปเคลมเลยครับ

ปล. อย่ากลับมาเป็นอีกเลย หมดประกันแหละ T - T

ปล2. นึกว่าเป็นแต่ผมคนเดียวซะอีก * 0 *

Comment

น่านจิงับ ผมก็ว่า Ati ปัญหาเยอะแต่ผมก็ยังรักอยู่

Comment

Striker II Formula หา SATA harkdisk ไม่เจอ

หา hdd ไม่เจอทำไงดีครับ hdd ใหม่เพิ่งซื้อ
                  ผมลองเอาตัวเก่า ต่อดู ก็ไม่เจอ แถวถ้าใช้ hdd ตัวเก่า ซึ่งตอนแรกก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น wd มันก็ยังใช้งานได้อยู่ งงเหมือนกันไม่รู้ว่า hdd เน่า หรือ board กันแน่

ข้อสังเกต คือ hdd ตัวเก่าผมมันลง window ไว้ พอผมต่อเข้ากับ mainboard เครื่อง บูตไม่ขึ้น
                  อีกอย่าง ผมลองถอดสาย sata ที่ต่อจาก mainboard มา hdd ต่อแค่ไฟ psu ถึง hdd มันก็บูตไม่ขึ้น

ข้อสังเกต 2 hdd ตัวใหม่เพิ่งซื้อ ของมือ 1 ไม่มีข้อมูล บูจเครื่องได้ แต่ หา hdd ไม่เจอ

ข้อสังเกต 3 mainboard หาอุปกรณ์พวก dvd sata mouse keyboard เจอหมด

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ mainboard มีปัญหา หรือ harkdisk แน่
                  ใครพอเจอเรื่องแบบนี้ แชร์ความรู้ให้หน่อยครับ

thank you for you comment

Comment

Working...
                  X