Announcement

Collapse
No announcement yet.

มา Up Firmware Harddisk กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่มีผลเทสแบบฮาร์ดดิสก์ตัวเดียวบ้างเหรอครับ..

ทำไมอัพเฟิร์มแวร์แล้วทดสอบด้วย RAID 0 ล่ะครับ

แบบนี้จะเปรียบเทียบยังไง..เนี่ย

ทั้งสองท่านทำ RAID แต่ผมสังเกตุเห็นค่า Burst rate ต่ำมากนะครับ..

โดยเฉพาะคุณ tanawat30 ค่า Max ไม่สูงเท่าที่ควรจะเป็น ลอง Enable write cach หรือยังครับ..

Comment

หา firmware

แล้วมี เว็บไหนที่โหลด firmware ของ st3250310as เวอร์ชั่น 3.aab 3.aaf บ้างครับ หายากมาก คือผมมี hddรุ่นนี้ 2 ตัว ตัวหนึ่งไม่หมุนเลย(firmware รุ่น 3.aab) แต่มีข้อมูลสำคัญอยู่ เลยเอา แผงวงจรอีกตัวที่ใช้ได้อยู่ (firmware รุ่น 3.aaf)มาใส่เพื่อถ่ายข้อมูล แต่พอบูตเครื่องก็จะค้าง จึงยืมของเพื่อนมาเปลี่ยน (firmware รุ่น 3.aac) ก็ใช้แทนกันได้ ก็เลยคิดว่า จะ flash รุ่น 3.aaf ให้เป็น 3.aab เพื่อจะได้ใช้แผงวงจรร่วมกันไปก่อน แต่ก็ไม่มีfirmware แจกกันเลย เซ็งมากครับ พอแนะได้ไหมครับ

Comment

เป็นช่องทางที่ดี ในการเคลมครับ

โดนใจ

อยากได้ตัวใหม่

แฟลซแล้วเอาไปเคลม

Comment

Working...
        X