Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจทีค้าบบบ EP35 & P5K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจทีค้าบบบ EP35 & P5K

Gigabyte "GA-EP35-DS3R"
    และ
    ASUS "P5K SE"

จะเอามาใช้กับ E7200 อะครับ
    อันไหนจะดีกว่ากันอะครับ
    อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
    ขอข้อดูและข้อเสียหน่อยค้าบบบ
    เห็นราคาพอๆกันอะครับ 3พันกว่า

ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับ ช่วยหน่อยค้าบบบบ

Gigabyte "GA-EP35-DS3R"

Comment

p5k ครับ ใช้อยู่ โอง่าย ไบออสเข้าใจง่าย

Comment

อยากประหยัดไฟ EP35
        อยาก oc ต้องไช้ไฟมาก P5K

Comment

P5K อีกเสียงครับ อย่าไปเสี่ยงกับกิกาบ๊วย

Comment

ประหยัดไฟนี่หมายความว่าไงอะครับพี่ๆครับ
            แบบว่า จ่ายค่าไฟน้อยลง หรือว่า ประหยัดเงินในการซื้อ PSU อะครับ

มันเลือกไม่ถูกจริงๆอะครับ ยังไงช่วยตัดสินใจหน่อยนะครับ

Comment

ใช้ไฟน้อยมั้งครับ -_-"

Comment

กินไฟน้อยลงกว่าปกติมั้งคับ

Comment

GA รุ่นนี้ก็โอเคนะครับ

แต่ผมแนะนำ P5K Pro มากกว่า

o/c ดีกว่าครับ

Comment

p5k คับ
                    ep35 ds3r pwsเดิมg-view ตัวนี้ภาคจ่าย vcor ไม่นิ่ง เป็นเหมือนกันมั้ย เมื่อเทียบกับ p5k-se เดวเอา charts มาให้ดู

Comment

spec ข้างล่าง ตอนแรก บอร์ดต้องเป็น EP35DS3R ครับ

แต่พอดีของหมด เลยกลายเป็น P5K SE แทน

ตอนนี้รู้สึกโชคดียังไงไม่รู้ที่ของมันหมด เพราะชอบหน้าตา P5K SE มากกว่า

แค่เข้ามาบ่นให้ฟัง

ส่วนอันไหนดีกว่ากัน ผมว่ามันแล้วแต่ดวง โชคดีได้ของดีก็ไม่ต้องเคลม

ซวยได้ของห่วยก็เคลมแล้วเคลมอีก

เป็นทุกยี่ห้อ สรุป ดูบอร์ดแล้วชอบหน้าตาอันไหนก็ใช้อันนั้นครับ

เพราะทั้งคู่ใช้กับ E7200 ได้ทั้งคู่

Comment

บอร์ดตัวแรกใช่ Gigabyte ใช้ดีไม่มีปัญหา
                        บอร์ดตัวที่ 2 ใช้ ASUS หว่ยต้องเอาไปเคลม (ลองใช้ ASUS ดู)
                        บอร์ดตัวที่ 3 Gigabyte หว่ยต้องเอาไปเคลม 2 รอบ (กลับมาใช้ Gigabyte ดู)
                        บอร์ดตัวที่ 4 , 5 ใช้ ASUS (กลับมาลองใช้ ASUSดู)ใช้ดีไม่มีปัญหา
                        บอร์ดตัวที่ 6 ใช้ ASUS ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่
                        บอร์ดตัว ต่อไป คง ASUS

ติดใจ โมง่าย สวย ชอบ เป็นการส่วนตัว

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ผมก็ตัดสินใจง่ายขึ้นเลยครับ
                          ขอบคุณค้าบบบบบ

Comment

ถามอีกหน่อยครับ
                            ถ้าไปซื้อที่ 1000ทิพย์ จะไปซื้อร้านไหนดีอะครับ
                            แนะนำหน่อยครับ ผมไม่เคยเดินซื้อเองเลยอะครับ

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                              X